Khi HH toàn buôn bán!

Các thớt khác của tovanhung

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vào HH, thấy toàn buôn bán!

Không bình luận:

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy giờ phải làm sao ta ?!
Vì HHVN đâu phải ebay !?

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
phải thu phí của những bác chuyên bán laptop hay đồ đắt tiền chứ, coi như gây quĩ cho Forum.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tuan_vu_pham said:
phải thu phí của những bác chuyên bán laptop hay đồ đắt tiền chứ, coi như gây quĩ cho Forum.
Biết chỗ nào mà thu, còn nếu thu được thì chắc chắn 1 điều : người mua lãnh đủ :D
Có 2 giải pháp:
1. Không cho hiện ở phần new posts.
2. Option cho những bác thích shopping wa HHVN :D

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không hiện ra ở fần New Posts là OK nhất, chứ còn Box mua bán em thấy cũng hay mà, không mua gì vào ngắm tí cho vui, post vài bài cảm nhận rồi tranh luận nữa :). Còn các box khác vẫn họat động bình thường đấy chứ, ngày nào vào cũng đầy bài mới thật rôm rả, mỗi tội dạo này chả có fần mềm gì mới hay ho cả để giới thiệu cho cả nhà hehe.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
Không hiện ra ở fần New Posts là OK nhất, chứ còn Box mua bán em thấy cũng hay mà, không mua gì vào ngắm tí cho vui, post vài bài cảm nhận rồi tranh luận nữa :). Còn các box khác vẫn họat động bình thường đấy chứ, ngày nào vào cũng đầy bài mới thật rôm rả, mỗi tội dạo này chả có fần mềm gì mới hay ho cả để giới thiệu cho cả nhà hehe.

Anh đâu có nói là các box khác không hoạt động đâu Ducga :)

Có điều đôi khi vào diễn đàn, click New Post một cái thì thấy toàn là mua với bạn. Mình cũng công nhận là Mua - Bán là cần thiết nhưng nó nằm chường ra "mặt tiền" nên đôi khi ngứa mắt chút thôi!

Các mod cũng nói rồi, lọc bài Mua - Bán ra khỏi New Post là không thực hiện được. Thôi thì sống chung với lũ vậy! :)

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chuyện mua bán post nhiều là phải, vì họ có động lực. Có hai cách:
1. Nhờ admin kô đưa mua bán vào new post: kô khả thi.
2. Mấy bạn post nhiều bài kỹ thuật hơn, review nhiều hơn, giới thiệu đồ chơi nhiều hơn...(chạy đua với bọn post mua bán) để đẩy bài mua bán xuống. Chỉ sợ các bạn kô có ...động lực như họ.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác cứ bình tĩnh, mình nghĩ là các bác quản lý cũng đang nghĩ ra cách nào hay nhất về chuyện mua bán đó mà.
theo mình thì: thu tiền con buôn đi :d

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.