Khi máy hết pin tự tắt thì nó đang ở chế độ gì nhỉ?

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 17:43
Khi máy hết pin ma mình ko kịp sạc nó tự động tắt nguồn thì nó đang ở chế độ nào thế mấy bác? lúc ấy nhỡ ra mình vác đi tưng tưng nó có bị hư ổ cứng ko mấy bác? Xin chỉ em đôi điều. cảm ơn:)

8 Tháng sáu 2007 lúc 20:10
Tùy bác đặt thôi, của tớ để Hyb
Nhưng tớ thích để shutdown luôn mà ko tìm ra được.
Muốn chọn shutdown luôn thì trong power option có đó.
- Control panel - Power option
- Chọn Change plan setting
- Chọn tiếp Change advanced power settings
- Xuống mục Battery - Critical battery action và làm cái gì chắc bạn biết rồi đó - Thay đổi nó thôi.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:09
bác đặt chế độ nào thì khi còn 5-10% pin thì Nó sẽ tự động thực hiện chế độ đó, ví dụ bác để hibernate thì nó Tự động hibernate xong rồi nó off. dữ liệu của bác ko bị mất đâu.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 01:01
Đừng để hib bác ạ, quên 1 cái pin nó cạn kệt dần là hỏng pin đấy. Nghe nói pin ko được để cạn kệt quá, có thể gây nguy hiểm cho người sử dụng mà. Nếu để hib nó tốn pin cứ lấy năng lượng của pin thì hỏng xừ nó pin mất.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 01:50
Đừng để hib bác ạ, quên 1 cái pin nó cạn kệt dần là hỏng pin đấy. Nghe nói pin ko được để cạn kệt quá, có thể gây nguy hiểm cho người sử dụng mà. Nếu để hib nó tốn pin cứ lấy năng lượng của pin thì hỏng xừ nó pin mất.
Hibernate thì cũng giống y như shutdown thôi, chỉ có khác là trước khi tắ máy nó sẽ lưu toàn bộ công việc đang làm trên máy thành 1 file để khi mở điện lại thì windows sẽ trở lại y như vậy. Kg có tí pin nào được sử dụng khi ngủ đông đâu nhé. Để Hib là đúng nhất rồi, chứ lúc đó còn phải save rồi thoát một mớ CT đang chạy nữa thì mệt à nhe.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 09:56
Mới bông hoa cho anh Nkiet 1 cái xong giờ cảm ơn luôn. Em đang lo lắng là ko biết nó đang ở chế độ nào, vác đi tưng tưng là nó lại hỏng mất cái HDD của em thì lại khóc huhu. Thôi, em đã tỏ tường rồi cảm ơn tất cả anh em.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 18:57
hê...hê...cái này thì tui mới được biết; các bác muốn biết có phải vậy không cứ tháo pin ra rồi cho hib;xong rồi cắt nguồn; khi bật nguồn khởi động lại thì đâu sẽ vào đấy;chẳng hư hao mất mát gì cả

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 10:11
Để Hibernate là chuẩn nhất rồi (đối với người lười như em). Về bản chất thì Hibernate cũng là shutdown, nhưng các chương trình đang chạy được lưu lại trên ổ cứng. Pin chả ảnh hưởng tẹo nào cả. Chỉ có điều, hai ba ngày thì nên shutdown hoặc restart máy để các tệp data lưu trước đó được xóa sạch thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday