Khiển digi camera = PPC thay vì dây bấm mềm?

k13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 12:45
Chào các bác, mình mê nhiếp ảnh mà cũng là dân mê công nghệ, mình có ý này không biết có bác nào giúp đc 0: thay vì trang bị thêm 1 dây bấm mềm hoặc remote cho camera, có thể nào ta sử dụng ngay PPC Phone đc không? Có phần mềm nào như vậy chưa? Bởi vì với ng xài điện thoại kết hợp PPC thì đây là thiết bị mà hầu như lúc nào chúng ta cũng mang theo người.

Mình nghĩ việc này khả thi, mà 0 chừng đã có phần mềm như vậy rồi cũng nên. Đã có những phần mềm dùng PPC Phone để khiển máy tính, các thiết bị điện tử như TV, máy lạnh... qua cable, hồng ngoại, bluetooth..., vậy có lẽ camera cũng 0 ngoại lệ. Còn đv các camera dòng DSLR, chúng ta có thể điều khiển thông số và chụp hình từ máy tính thông qua 1 phần mềm chuyên dụng. Vậy thì PPC Phone điều khiển camera, why not?

Bác nào quan tâm cho mình cái ý kiến với nhé! Nếu giải quyết đc v đ này, ta càng đỡ lỉnh kỉnh hơn với mớ đồ nghề nhiếp ảnh vốn đã lỉnh kỉnh lắm rồi! :D

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:31
điều khiển toàn bộ thì em không có
nhưng đối với máy có nhận hồng ngoại thì có thể dùng để lấy tiêu cự, chụp, zoom, mấy cái lẻ tẻ nữa thì đc

em đang dùng NoviiRemote + Canon 300D + O2sthấy ngon lành (mỗi tội do O2 hông ngoại kém nên chỉ đc khoagnr 1,5m thui

k13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:35
điều khiển toàn bộ thì em không có
nhưng đối với máy có nhận hồng ngoại thì có thể dùng để lấy tiêu cự, chụp, zoom, mấy cái lẻ tẻ nữa thì đc

em đang dùng NoviiRemote + Canon 300D + O2sthấy ngon lành (mỗi tội do O2 hông ngoại kém nên chỉ đc khoagnr 1,5m thui
Bên forum khác mình cũng nhận đc lời khuyên tương tự, dùng Novii, sẽ thử xem sao. Cảm ơn bác poochuse. Các bác có ý kiến hay khác xin cho biết nhé!

Bài viết cần bạn xem thêm

Tìm đại lý Balo - Túi xách thời trang toàn quốc

Công ty TNHH Panna8 - thương hiệu TBWIN (14 năm có mặt ở thị trường) đang mở rộng kênh phân phối sản phẩm trên toàn quốc. Với sản phẩm thiết kế độc đáo, bắt mắt, công ty Panna8 có xưởng sản xuất, không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday