Khó hiểu! Cái tooltip "bong bóng" nó cứ bị ẩn sau thanh taskbar là sao nhỉ?

Các thớt khác của mu9991
14 Tháng một 2008 lúc 11:32
Dùng XP đã lâu nhưng em chỉ thấy nó có một cái lỗi mà chưa fix được, trên máy nào c ũng thấy có lỗinày cơ!
Lỗi: Bật máy, sử dụng một thời gian thì thấy cái tooltip của các item trên thanh taskbar (các ứng dụng trong khay đồng hồ, nút start, các ứng dụng trong Quick Launch, các task, ...) đều có thể bị ẩn mất cái tooltip dười thanh taskbar! Điên nhất là khi em muốn xem ngày giờ, em đưa con trỏ đến khay đồng hồ, thì cái tooltip nó ấn phía dưới làm em không xem được ngày, đành phải click rồi vào Datetime Proferties.

Bác nào có cách khắc phục không nhỉ?

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 12:09
Desktop là laptop em dùng XP đều bình thường. Chỉ thỉnh thoảng khi nào bị lỗi Explorer hoặc IE thì mới bị ẩn sau thanh taskbar. Khởi động lại thì lại Ok. Không biét bác có cài chương trình gì lạ không.

14 Tháng một 2008 lúc 21:17
Mình biết là khởi động lại win thì nó không bị thế nữa! Nhưng mà dùng một lúc lại thấy hiện tượng như thế! Không hiểu lỗi do đâu! Một cái sờ sờ như thế mà ông Microsoft không fix được sao nhỉ?

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 22:08
Dùng XP đã lâu nhưng em chỉ thấy nó có một cái lỗi mà chưa fix được, trên máy nào c ũng thấy có lỗinày cơ!
Lỗi: Bật máy, sử dụng một thời gian thì thấy cái tooltip của các item trên thanh taskbar (các ứng dụng trong khay đồng hồ, nút start, các ứng dụng trong Quick Launch, các task, ...) đều có thể bị ẩn mất cái tooltip dười thanh taskbar! Điên nhất là khi em muốn xem ngày giờ, em đưa con trỏ đến khay đồng hồ, thì cái tooltip nó ấn phía dưới làm em không xem được ngày, đành phải click rồi vào Datetime Proferties.

Bác nào có cách khắc phục không nhỉ?
bác click phải vào taskbar chọn Properties, trong thẻ Taskbar đánh dấu kiểm vào "Keep the taskbar on top of other windows" -> OK

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 22:27
Lạ thật, mình dùng có bao giờ bị thế đâu nhỉ? Chắc bác cài phần mềm nào liên quan tới taskbar nên nó có thay đổi 1 số thiết lập thôi. Cũng có thể máy bác bị dính virus, bác thử scan toàn bộ hệ thống lại xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm mục đích kết nối tạo 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích dành cho những tín đồ của Bút Mực ở Việt Nam. Dựa vào thành công của Mini Pen Show 1 và 2 tại Hà Nội trong 2 năm liên tiếp 2015 - 2016, BTC đã thống nhất lập kế hoạch tổ chức Pen Show lần thứ 3 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday