khổ vì lỡ tay xóa cái recovery...

Các thớt khác của baotan267

baotan267

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 11:10
:( cái tay nó hại cai thân rồi các bác ơi, hôm nay clean thế nào mà cái chương trình nó clean luôn cái ổ đĩa dành riêng cho HP_recovery, trong máy em cũng mất lun cái recovery manager rồi, không biết có cách nào nạp lại được không ạ....kíu em với

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:19
:( cái tay nó hại cai thân rồi các bác ơi, hôm nay clean thế nào mà cái chương trình nó clean luôn cái ổ đĩa dành riêng cho HP_recovery, trong máy em cũng mất lun cái recovery manager rồi, không biết có cách nào nạp lại được không ạ....kíu em với
Bạn có thể nói rõ hơn là dùng máy model nào không. Theo mình, tạm thời có hai cách.
1. Đưa ra các cửa hàng chuyên cứu hộ máy tính xem có lấy lại được dữ liệu không.
2. Hỏi xem có ai có dòng máy tương tự mà đã ghi đĩa DVD recovery thì mượn.
@ all: Khi mua máy HP về, các bạn nên sao lưu đĩa Recovery ngay. Trong hộp máy Hp bao giờ cũng có một mẩu giấy nhỏ đi kèm ghi là: Dont wait for the accidents to happen.

1 Tháng mười 2007 lúc 12:21
Cái Recovery đấy không quan trọng đến thế đâu bạn,cài này chỉ giúp bạn recover máy lại thời điểm ban đầu lúc mới bung Win ra,chức năng gần giống như 1 bản Ghost,tôi dùng Dell Vostro 1400,thậm chí còn xóa hẳn phân vùng Recovery,chả ảnh hưởng gì đâu,lúc bạn cần cài lại Win vista thì cho đĩa vào cài lại cũng được,mỗi tội lâu hơn 1 chút thôi

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 18:21
Cái Recovery đấy không quan trọng đến thế đâu bạn,cài này chỉ giúp bạn recover máy lại thời điểm ban đầu lúc mới bung Win ra,chức năng gần giống như 1 bản Ghost,tôi dùng Dell Vostro 1400,thậm chí còn xóa hẳn phân vùng Recovery,chả ảnh hưởng gì đâu,lúc bạn cần cài lại Win vista thì cho đĩa vào cài lại cũng được,mỗi tội lâu hơn 1 chút thôi
Đối với các máy HP có Vista pre-loaded thì theo mình bộ recovery là rất quan trọng. Việc cài đặt mới Vista trên máy đã mất toàn bộ dữ liệu recovery sẽ gặp khó khăn khi activate, trừ phi bạn mua đĩa có bản quyền mới.

baotan267

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 20:50
cám ơn các bác, em dùng model dv6426us, xin hỏi bác nào có recovery của loại này không, cho em xin. À mà nhà em cũng có 1 cái khác loại compaq Presario V6000, nó cũng chạy vista của ông anh mới mua, cho hỏi nếu em dung máy này để tạo recovery được không ạ. Ví lại cho em hỏi thêm cái chương trình recovery manager co cũng có phần tạo đĩa recovery, vậy cho em hỏi nó dùng để làm gì ạ

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 22:31
cám ơn các bác, em dùng model dv6426us, xin hỏi bác nào có recovery của loại này không, cho em xin. À mà nhà em cũng có 1 cái khác loại compaq Presario V6000, nó cũng chạy vista của ông anh mới mua, cho hỏi nếu em dung máy này để tạo recovery được không ạ. Ví lại cho em hỏi thêm cái chương trình recovery manager co cũng có phần tạo đĩa recovery, vậy cho em hỏi nó dùng để làm gì ạ
Nếu đĩa của HP thì Cho mỗi loại khác nhau bạn à
DV6000 khác v6000, ko xài lẫn được cho nhau

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday