Khởi động Mac Os

17 Tháng chín 2007 lúc 11:08
Khi vừa khởi động, máy em hiện lên hình vuông có hình quả cầu ở giữa --> Một lúc nó đổi thành hình thư mục có biểu tượng Finder ở trong --> Biểu tượng Finder chuyển sang dấu hỏi. Em không hiểu nó đang bị gì? Các anh chỉ giùm em với

17 Tháng chín 2007 lúc 20:04
cài lại Mac OS X thử xem sao bác. chỉ cần upgrade thôi
có thể bạn hay ai đó làm hư cái file system nào đó thôi.bỏ DVD tiger rồi boot. Chọn Upgrade lại thôi. Không mất dữ liệu đâu.

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 20:14
Cái này do file hệ thống, anh có thể làm theo cách anh macapple nói hoặc dùng disk utinity check lại ổ có thể cũng hết bệnh này. Hình như bệnh này thường xảy ra khi cài win qua bootcamp rồi xóa đi.

tomotaymay

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 16:30
Cho em chen vào tí nhá, em ít khi shut down máy MacBook mà thường gập luôn lại và để như thế khi nào cần lại mở ra cho tiện. Như thế có được không các bác? Hay cứ phải shut down mỗi khi nghỉ. Và thi thoảng sau khi mở máy em chỉ thấy mờ mờ những biểu tượng trên màn hình và em lại phải turn off máy, như thế nguyên nhân là gì? Mong các bác chỉ giúp, cảm ơn.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 21:59
trời :D

gập lại thì nó stand by thôi anh, đâu có sao. còn mở lên nó mờ mờ thì do màn hình ở chế độ nghỉ, bấm vài nút là nó sáng lại thôi mà. ko thì vào battery saver chỉnh cho nó sáng hoài luôn :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
M MAC OSX 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday