Khởi kiện-các bác tư vấn hộ giúp e!!!

Các thớt khác của tomy

tomy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2007 lúc 12:39
e có đứa bạn,đang xài mạng vina,thuê bao trả trước,số cũng bình thường thôi,cách đây khoảng 3 tháng,trong 1 ngày,nó nhận gần 100 tin nhắn,với nội dung chủ yếu là soạn theo cú pháp để tải nhạc chuông,gì mà "KG mã số bài hát...." đại loại là như vậy,KG là đài của KIÊN GIANG,khi bên người ntin ko thấy bài hát được tải về,thì liên tục nhá máy nó suốt,nó nhắn tin và call hỏi lại thì được bên kia cho biết là "coi tên tivi,thấy số đó trong mục nhận nhạc chuông,như các chương trình tivi khác"và 1 số người cũng có thắc mắc nhắn tin lại số bạn e là:"tại sao ko chọn số dễ nhớ,mà lại lấy cái số như vậy?"cứ như vậy,ngày nào nó cũng nhận tn tải nhạc chuông gần trăm tin và đt nhá máy thì vô số kể,tgian thì sáng trưa chiều tối khuya đều bị,nó gọi xuống đài truyền hình KIÊN GIANG để hỏi mấy lần thì dưới đó người ta kiểm tra thì sau khi kiểm tra,người ta nói ko hề có số đó trên mục nt nhận nhạc chuông...
tiếp tục sau đó,ngày nào cũng bị tin nhắn và hàng trăm cuộc đt quấy rối,nhiều số khác nhau...,nó call lên tổng đài VINA thì trên đó nói là ko có trách nhiệm quản lý mấy vụ này--->pótay
từ đó đến giờ cũng 3 tháng roài,ngày nào cũng bị vậy:"cả trăn tin và cả trăm cuộc nhá máy(thằng này chịu đựng tốt ghê ) nó mới nói với e việc này,vậy xin các bác cho em ý kiến về việc này,vì việc tin nhắn và đt nhá máy ảnh hưởng tới công việc nó nhiều
theo e,nếu 1 hoặc 2 số máy send tới để nhận chuông tải về thì có thể nói là lầm lẫn,còn đây,cả vài trăm số khác nhau nên ko có sự nhầm lẫn được,chắc là có sự nhầm lẫn gì ở đây mà đài truyền hình KIÊN GIANG muốn tránh né
và vì sao vina lại ko giải quyết vấn đề này cho khách hàng?
hiện giờ,trên đt nó vẫn đang giữ những tin nhắn bằng chứng và các số đt nhá máy
nó muốn đưa sự việc này lên báo chí,theo các bác thì sao?tks các bác nhìu
xin các bác cũng cho ý kiến về sự việc"vinaphone có thể giải quyết đc hay ko vấn đề trên ạ?"

vấn đề này e chả biết để đâu,thôi để đây vậy,nếu ko đúng chỗ nhờ bác mod chuyển hộ e với,tks nhìu,đừng xoá bài iem,tks các bác

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 10:30
e có đứa bạn,đang xài mạng vina,thuê bao trả trước,số cũng bình thường thôi,cách đây khoảng 3 tháng,trong 1 ngày,nó nhận gần 100 tin nhắn,với nội dung chủ yếu là soạn theo cú pháp để tải nhạc chuông,gì mà "KG mã số bài hát...." đại loại là như vậy,KG là đài của KIÊN GIANG,khi bên người ntin ko thấy bài hát được tải về,thì liên tục nhá máy nó suốt,nó nhắn tin và call hỏi lại thì được bên kia cho biết là "coi tên tivi,thấy số đó trong mục nhận nhạc chuông,như các chương trình tivi khác"và 1 số người cũng có thắc mắc nhắn tin lại số bạn e là:"tại sao ko chọn số dễ nhớ,mà lại lấy cái số như vậy?"cứ như vậy,ngày nào nó cũng nhận tn tải nhạc chuông gần trăm tin và đt nhá máy thì vô số kể,tgian thì sáng trưa chiều tối khuya đều bị,nó gọi xuống đài truyền hình KIÊN GIANG để hỏi mấy lần thì dưới đó người ta kiểm tra thì sau khi kiểm tra,người ta nói ko hề có số đó trên mục nt nhận nhạc chuông...
tiếp tục sau đó,ngày nào cũng bị tin nhắn và hàng trăm cuộc đt quấy rối,nhiều số khác nhau...,nó call lên tổng đài VINA thì trên đó nói là ko có trách nhiệm quản lý mấy vụ này--->pótay
từ đó đến giờ cũng 3 tháng roài,ngày nào cũng bị vậy:"cả trăn tin và cả trăm cuộc nhá máy(thằng này chịu đựng tốt ghê ) nó mới nói với e việc này,vậy xin các bác cho em ý kiến về việc này,vì việc tin nhắn và đt nhá máy ảnh hưởng tới công việc nó nhiều
theo e,nếu 1 hoặc 2 số máy send tới để nhận chuông tải về thì có thể nói là lầm lẫn,còn đây,cả vài trăm số khác nhau nên ko có sự nhầm lẫn được,chắc là có sự nhầm lẫn gì ở đây mà đài truyền hình KIÊN GIANG muốn tránh né
và vì sao vina lại ko giải quyết vấn đề này cho khách hàng?
hiện giờ,trên đt nó vẫn đang giữ những tin nhắn bằng chứng và các số đt nhá máy
nó muốn đưa sự việc này lên báo chí,theo các bác thì sao?tks các bác nhìu
xin các bác cũng cho ý kiến về sự việc"vinaphone có thể giải quyết đc hay ko vấn đề trên ạ?"

vấn đề này e chả biết để đâu,thôi để đây vậy,nếu ko đúng chỗ nhờ bác mod chuyển hộ e với,tks nhìu,đừng xoá bài iem,tks các bác
Chia buồn với bạn của bác, nhưng nói phải có sách mách phải có chứng bác ạ. Sao bác ko bảo bạn bác gọi lại hỏi xem cái quảng cáo đó là trên kênh nào, lúc mấy giờ, nội dung quảng cáo... rồi căn lúc đó chụp cái ảnh mới thuyết phục được chứ ( bởi đã vài tháng mà vẫn nhận được tin nhắn yêu cầu thì tức là quảng cáo vẫn được phát đều )

Chúc bạn bác thành công :D

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng một 2007 lúc 00:31
Đ/c gì phải suy nghĩ có logic 1 chút ... Thế đ/c muốn Vina giải quyết thế nào bây giờ khi cái số kia đã bị public ? Chặn tất các cuộc gọi đến số của bạn đ/c nhá :D Hay là đặt nhạc chờ đặc biệt báo là đây ko phải số để nhận quà tặng :D cho số của bạn đ/c

Coi như là đen bỏ cái số đó thôi hoặc có bằng chứng thì kiện thằng đài truyền hình KG ... Hoặc nếu là dân chơi thì đặt mịa nó auto - forward đến thằng Giám đôc đài truyền hình KG luôn cho máu :eek:

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 00:11
Leng keng nói thế đ/c kia kô hiểu, thế này cơ:
Bạn nhầm ở đây, Vina kô gây bất cứ phiền hà gì cho bạn, bạn hỏi họ họ trả lời thế là đúng rồi. Bạn cũng kô thể yêu cầu Vina ngăn hết số được, mà chỉ chọn được các dịch vụ có sẵn của Vina, như call barring, call forwarding, voice box,...
Do vậy, bạn phải kiện bên cho số bậy để nhắn chứ kô phải kiện vina. Từ đó phải tìm bên cho số - như bạn nói TH Kiên Giang - để bắt bồi hoàn thiệt hại (sức khỏe, thời gian...), bắt họ đính chính lại để khách hàng của họ (của TH Kiên Giang chứ kô phải của Vina hay Mobi) kô làm phiền bạn. Nếu làm vậy bạn vẫn bị làm phiền thì bạn phải tự chịu đựng chứ biết làm sao... cùng lắm ghi lại số người nhắn để lên list kiện luôn cùng đài truyền hình Kiên Giang... còn chán quá thì thay mạng, SIM mới giờ cho kô...
Giải thích thế chắc bạn hiểu nên làm gì...

begau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 14:06
Trong trường hợp này, bằng chứng về việc TH Kiên Giang cho số vẫn còn "non", chưa đủ để khởi kiện họ đâu bạn à. Nhiều khả năng Tòa án sẽ không thụ lý. Chỉ có cách thay sim mới thôi.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2007 lúc 20:23
mua 1 cái máy xịn xịn, cài phần mềm quản lý cuộc gọi, chỉ những cuộc gọi trong danh bạ thì mới đổ chuông, ngoài ra là ngắt luôn. cách này dễ xử nhất ( máy N6600 của em làm được mà).

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday