khôi phục lại Windown XP trong sony vaio

Các thớt khác của caonv9999
1 Tháng ba 2008 lúc 21:21
Em chào cả nhà!
Em là 1 thành viên mới trong diễn đàn. Hiện giờ em đang dùng con sonyvaio VGN-FJ67GP/W nhưng bị lỗi windown Xp bản quyền. Em dùng F10 để khôi phục lại nhưng không được mặc dù trong ổ cứng vẫn còn phân vùng của recovery nhưng bị lỗi. Bác nào có cái máy giống của em. Có thể cho em đĩa khôi phục lại Windown Xp bản quyền hoặc hướng dẫn em cách khôi phục được không.
Em xin cảm ơn các bác nhiều

eck

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 09:58
Ko dám qua mặt các cao thủ, nhưng đã làm mấy máy sony nhận thấy : khi chia HDD ra thành nhiều ổ logic thì ko recorvery đc, phải merge lại đúng nguyên như cũ thì sẽ recovery lại như bình thường...Bác có thể đọc thấy dòng thông báo là ko đọc đủ dung lượng ổ cứng khi chạy recovery với HDD đã chia....

17 Tháng ba 2008 lúc 00:10
Ko dám qua mặt các cao thủ, nhưng đã làm mấy máy sony nhận thấy : khi chia HDD ra thành nhiều ổ logic thì ko recorvery đc, phải merge lại đúng nguyên như cũ thì sẽ recovery lại như bình thường...Bác có thể đọc thấy dòng thông báo là ko đọc đủ dung lượng ổ cứng khi chạy recovery với HDD đã chia....
Cái này là chính xác. còn một cách nữa là bạn có thể dùng đĩa BOOT để bung file ghost vì bản thân bản recovery là một bản định dạng theo file ghost.

Chúc bạn thành công.

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng ba 2008 lúc 00:22
có thể máy bạn bị mất tập tin khởi động phân vùng recovery của hệ thống, hãy thử dùng boot magic (trong đĩa boot LHT) và chọn boot từ phân vùng recovery thử xem, mình đã dùng cách này cho nhiều máy và đều OK hết nếu máy thực sự còn phân vùng recovery. Khi chia ổ đĩa thành nhiều ổ đĩa thì có lẽ phân vùng mới chưa được định dạng theo đúng tiêu chuẩn của bác Bill vì thế bạn hãy thử cài windows xem có đc k, trường hợp ổ đĩa chưa đc định dạng thích hợp thì cũng sẻ không thể cài đc windows luôn, lúc này bạn có thể dùng chính đĩa windows để delete, create, format lại phân vùng mới và hãy thử dùng bootmagic 1 lần nữa boot phân vùng recovery xem sao, hi vọng cách này có thể giúp được bạn. Mình đã gặp trường hợp trên khi chia lại ổ đĩa bằng partition magic, sau đó không recovery hay cài win đc và mình đã tạo và định dạng lại ổ C bằng chính đĩa Windows thì sau đó recovery thành công.

17 Tháng ba 2008 lúc 23:51
các bác cho em hỏi???con Vio cua em mua nguyên bản ở Pháp về nhưng thằng em em nó nghịch và cài lại Win từ cái đĩa mua 8 nghìn mới đau em chứ. E có thể khôi phục lại cái Win XP xịn của em không hả các bác?nếu được thì chỉ cách cho em với..Xin đa tạ các bác

18 Tháng ba 2008 lúc 00:15
có thể máy bạn bị mất tập tin khởi động phân vùng recovery của hệ thống, hãy thử dùng boot magic (trong đĩa boot LHT) và chọn boot từ phân vùng recovery thử xem, mình đã dùng cách này cho nhiều máy và đều OK hết nếu máy thực sự còn phân vùng recovery. Khi chia ổ đĩa thành nhiều ổ đĩa thì có lẽ phân vùng mới chưa được định dạng theo đúng tiêu chuẩn của bác Bill vì thế bạn hãy thử cài windows xem có đc k, trường hợp ổ đĩa chưa đc định dạng thích hợp thì cũng sẻ không thể cài đc windows luôn, lúc này bạn có thể dùng chính đĩa windows để delete, create, format lại phân vùng mới và hãy thử dùng bootmagic 1 lần nữa boot phân vùng recovery xem sao, hi vọng cách này có thể giúp được bạn. Mình đã gặp trường hợp trên khi chia lại ổ đĩa bằng partition magic, sau đó không recovery hay cài win đc và mình đã tạo và định dạng lại ổ C bằng chính đĩa Windows thì sau đó recovery thành công.
Em cũng thử làm theo như vậy rồi.Nhưng khi vào ghost thì phân vùng recovery ẩn nên ko thể làm jee đc.:confused:

vitinhductan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng ba 2008 lúc 15:54
Cái này em phải nhờ đến các cao thủ .Em có con Sony VGN-NR120E ,em mở thùng khui niêm ,trước khi bật máy em đã cẩn thận lấy 1 dĩa HR-boot bỏ vào và dùng chương trình Acronis True Image có trong phần clone để ghi lại partision recovery của nó thành 1 file trên partision chứa Win vista .sau khi hoàn tất em rung đùi cho nó xã bộ vista ra và ghi image file recovery lên dĩa DVD-DL ( vì nó đến >6gb lận ).Bỏ vào 1 nơi an toàn.Các bác cao thủ cho em xin ý kiến ,em làm như vậy có ok không nếu như muốn tạo lại phân vùng recovery cho 1 ổ cứng mới .Và nếu các cao thủ có cách nào chỉ cho biết có thể làm 1 dĩa recovery luôn cái partision recovery ẩn này khi bỏ vào Boot nó làm tất tần tật ổ dĩa mới của mình như cái ổ dĩa của nhà sản xuất kg ạ ??Em thân ái cám ơn cả nhà

23 Tháng ba 2008 lúc 09:20
Em lỡ tay cài XP lên SZ650, bây giờ muốn quay lại VISTA có trong phần đĩa recovery thì khi mới vào phần recovery bị báo lỗi "....recovery partition cannot be found".Kg làm ăn gì đc, nhấn ok là nó restart máy. Kg lẽ là do đĩa C: đã bị chia làm 2 khúc.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday