Khôi phục Media Driect cho Dell!

Các thớt khác của h_minhvu
15 Tháng tư 2007 lúc 10:38
Chào các pác!
Mình mới mua con dell inspiron E1405, nhưng do ko biết nên cài lại win, partition lại nên mất luôn chức năng Media Direct của nó rồi!
Có pác nào biết cách khôi phục lại nó ko?
:( :( :(

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 18:09
Chào các pác!
Mình mới mua con dell inspiron E1405, nhưng do ko biết nên cài lại win, partition lại nên mất luôn chức năng Media Direct của nó rồi!
Dell có một cái đĩa tạo Media Direct (em đang có nhưng chưa thử dùng qua vì sợ động chạm đến dữ liệu). Bác thích thì qua chỗ em (nhớ mang theo cái đĩa trắng) em Clone cho!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 10:08
bạn vào trang support của dell, phần soft ấy, nó có 1 file để sửa vấn đề này, down về , burn ra đĩa CD theo hướng dẫn của nó là được
Cái này chỉ sửa MBR trong trường hợp cài lại Windows làm mất Media Direct thôi anh ạ, còn nếu trót làm mất cả phân vùng ẩn rồi thì cái đó không dùng được.

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng tư 2007 lúc 10:12
tội nghiệp bác ghê, em sẽ làm giùm cho bác, nhưng bác đảm bảo là move hết data đi rồi nhé, vì làm cái này thì Disc empty như lúc mới xuất ra bán ấy :D... Em cũng ở HCMC nè, bác OK thì mang máy ra cafe nào đó xong rồi bác call cho em 0906.505.000 em sẽ ra giúp cho bác :).. Bác nhớ mang theo đầy đủ đĩa cài khi mua 1405 nhé :)

17 Tháng tư 2007 lúc 10:16
Chào các pác!
Bạn cho biết thêm thông tin đi:
1. Bạn đã del hết các partition (mặc định của DELL) chưa? Nếu đã làm thì coi như vô phương phục hồi.

2. Nếu bạn chưa đụng gì đến những partition của Dell, thì bạn vào trang http://support.dell.com, nhập số Sẻvice Tag vào và tìm phần Media Direct, thì bạn có thể phục hồi lại được. Dung lượng rất nhỏ, bạn ghi ra CD về boot từ CD này.

Thân

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 10:26
Bạn cho biết thêm thông tin đi:
1. Bạn đã del hết các partition (mặc định của DELL) chưa? Nếu đã làm thì coi như vô phương phục hồi.

2. Nếu bạn chưa đụng gì đến những partition của Dell, thì bạn vào trang http://support.dell.com, nhập số Sẻvice Tag vào và tìm phần Media Direct, thì bạn có thể phục hồi lại được. Dung lượng rất nhỏ, bạn ghi ra CD về boot từ CD này.

Thân
Có đĩa CD kèm theo máy mà anh :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday