không activesync với PC được

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười một 2007 lúc 15:52
Có thể bác đã cài lên thẻ nhớ rồi gỡ ra thay thẻ khác hoặc active sync chưa được cài đặt trên PPC. Bác thử cài lại xem sao. Nếu vẫn không được thì HR 1 cái rồi cài lại. Chúc thành công.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười một 2007 lúc 16:36
Nếu bạn dùng VISTA thì AS không có tác dụng gì

gaimaham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng mười một 2007 lúc 16:55
không activesync được

Cảm ơn các bạn đã hổ trợ. Mình đã remove và cài lại activesync 4.5 nhiều lần rồi, cũng đã hard reset PPC rồi nhưng vẫn không được.
Thư mục activesync trong PPC không có file nào hết. bó tay không biết làm cách nào. Help meeeeee.

gaimaham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười một 2007 lúc 12:48
Cám ơn các bạn góp ý.
Mình cũng đã thử hết rồi (cài lên 3 máy PC , remove tất cả các phần mềm không quan trọng trng PPC, tháo thẻ nhớ ra, mượng dây sync khác...,) nhưng cũng chưa được.
Bạn nào đang dùng máy loại HP mà sync với PC, thì giúp mình kiểm tra thư mục Activesync trong PPC của bạn có các file nào không, tên file là gì để mình thử copy file đó vào PPC để thử lại.
Cám ơn và mong được sự giúp đỡ.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 13:43
Còn một cái nữa có thể bạn chưa kiểm tra đó là tường lửa của anh ku Norton Antivirus, kiểm tra lại xem nhé, có lẽ giờ mình kô nhớ cách bỏ nó nữa vì mình kô xài thằng này. Tìm đọc bài của bác VMEP hay Huuquynh gì đó vì nó cũng lâu rồi. tìm kiếm bài nói về ActiveSync xem có khắc phục gì ko.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 14:11
Có 1 cách dễ dàng và ít tốn kém nhất là đem ra 1 cửa hàng nào đó (nơi mình mua) nhờ cài thử 1 soft nào đó. Họ không sync được thì thì đích thị là tại cái PPC của bác và nhờ họ sửa luôn. Họ mà sync được thì do mấy con PC nhà bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday