Không add được printer HP trong Vista

khoailangsung0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2008 lúc 08:46
Còn trường hợp của tui là như vầy: tui dùng lap - vista premium. kết nối wifi ( mạng ADSL trong cơ quan tui có kéo cable cho thêm 2 máy nữa tạm gọi là PHONGTAIVU, PHONGKINHTE) trước nay tui dùng máy in của PHONGTAIVU thì ok ( win XP) ...
Giờ đổi lap khác-vista, vô netword để add printer, thì không thấy máy in bên PHONGTAIVU, không thấy có mặt của 2 máy kia, nên không lấy file bên kia được. Các bạn giúp cho làm sao dùng máy in của bên kia. ( máy in bên kia ở chế độ shared)
Xin cám ơn !!!!

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2008 lúc 12:38
trường hợp không thấy có mặt của 2 máy như của bạn là chưa mở on network discovery trong Control Panel\Network and Sharing Center
-------------------------------------------------------------------
add printer network thì không thể connect với máy in mặc dù search thì thấy tên máy nhưng khi connect báo lỗi x00000866

Thực hiện thế này bằng hình ảnh cho rõ nhé chia sẻ cùng các bạn.
Vào Control Panel\Printers chọn add printer
chọn như hình này

Đánh điạ chỉ máy in vào ô số 4 (cái này hơi khó đối với một số bạn. như với của mình là: \\acer là tên máy tính có share máy in. HPlaserJ là tên máy in dc share, HP thương măc định tên này)

rồi bấm OK. nếu đúng Port name thì sẽ chuyển qua bước tiếp theo như hình dưới.

thực hiện cài driver cho máy bạn.
Một số máy in dc vista tích hợp driver sẵn thì bạn chọn dúng tên hãng và tên dòng máy rồi chọn bước 5 Next rồi các bước tiếp theo cứ next tiếp vói một vài cài đặt chắc các bạn có thế làm dc.

- Nếu các máy đời mới hay các máy đặc biệt thì bạn chọn bước 6 là Have disk rồi dẫn đường dẫn tới thư mục hay ổ đĩa có chứa driver của máy rồi tiếp tục các bước để cài driver cho nó.

Chúc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday