không cài được nhạc chuông

hoholulu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 13:55
tại sao tui không thể nào cài được nhạc chuông khác ngoài mấy bài đã cho sẵn trong hệ thống. hãy giúp tui với. cảm ơn nhiều
Nói thế này chắc là bác chưa cài phần mềm nào đẻ làm nhạc chuông đúng không? có nhiều cách để cài nhạc chuông. Nếu chỉ muốn một chuông cho tất cả các cuộc gọi đến thì copy file nhạc chuông vào thư mục windows\Rings là OK. còn nếu muốn đăt nhạc chuông các kiểu khác nhau cho các người khác nhau thì phải dùng mọt phần mềm. mình đang dùng phần mềm AddressBooks 1.67. CHúc thành công!!!

31 Tháng bảy 2007 lúc 00:39
Hey, phanminhtuan đã thử dùng Photo Contact Pro chưa? Nó cho phép mình thích cài chuông gì thì được ngay. Mình đang dung O2i và cài PM này. Tất nhiên, nếu bạn thích bản nhạc chuông nào thì add nó vào Windows/Rings của máy (nhớ là bản dung lượng thấp thôi, không thì phí bộ nhớ lắm) sau đó vào RingTone của Photo Contact Pro để dẫn tới bản nhạc chuông mình cần. Mình có kinh nghiệm thế này: để đỡ tốn bộ nhớ mình tạo path vào Storage Card nơi có chứa nhạc chuông, sau đó đặt cho mỗi Category của danh bạ là một loại chuông khác nhau thì khi đó ai gọi đến chỉ nghe chuông là biết người, rất hay... rất hay. Chúc thành công

canchist

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng tám 2007 lúc 23:50
Cho em hỏi ké với, em vứt nhạc vào thẻ nhớ và dùng làm nhạc chuông ngon lành, nhưng với nhạc tin nhắn thì em ko thể nào set được. Em đã thử mọi cách như là copy vào máy, chọn vài định dạng file (*wav, *mp3...) nhưng đều ko được. Ví dụ file *wav em vứt vào windows, mở phần set nhạc chuông tin nhắn ra thì có nhìn thấy nó, nhưng khi chọn nó thì chả thấy nó kêu gì cả. Hay là định dạng file bị nhầm nhọt chỗ nào đó nhể? Các bác giúp em với!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday