Không có âm thanh gì sau khi cài Víta Ultimate

20 Tháng tám 2007 lúc 15:41
Máy tính của tôi:
Toshiba M100, windows đi theo máy là Vista home basic. Âm thanh vẫn bình thường
Sau khi tôi format và cài lại Vista ultimate thì không nghe thấy âm thanh gì nữa, phần sound card trong Device manager chỉ hiện 1 dòng là High Definition Audio Device.
Giúp tôi với. Cảm ơn nhiều

Attachments

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 23:06
Máy tính của tôi:
Toshiba M100, windows đi theo máy là Vista home basic. Âm thanh vẫn bình thường
Sau khi tôi format và cài lại Vista ultimate thì không nghe thấy âm thanh gì nữa, phần sound card trong Device manager chỉ hiện 1 dòng là High Definition Audio Device.
Giúp tôi với. Cảm ơn nhiều
Bác vào website của hãng sản xuất, tải xuống driver cho soundcard của series máy của bác rồi cài là ok mà. Hoặc cài từ đĩa driver kèm theo máy cũng ok thôi.

24 Tháng tám 2007 lúc 08:26
Tôi đã update driver mới nhất nhưng vẫn không nghe được với loa gắn trên máy. Nếu cắm tai nghe thì nghe được.
Máy này đã từng tháo bàn phím để cắm thêm RAM, liệu nó có bị tuột hay lỏng giắc cắm nào đó không nhỉ?
Rất cảm ơn sự góp ý của các bạn

keque

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tám 2007 lúc 22:51
cái này cũng là kỳ thật à hen thay ram mà phải tháo cả bàn phím cũng kỳ công đó
khi bạn cắm tai nghe mà vẫn nghe được thì cái loa trong máy bạn có vấn đề thôi chứ sound card như trong hình là ngon rùi

26 Tháng tám 2007 lúc 08:56
Khi cắm tai nghe vào nó sẽ tự chọn default sang Speaker, còn không tì nó lai default ở SPDIF.
Việc lắp ram do kỹ thuật của Aqua làm (máy mua ở aqua mà), liệu có xảy ra khả năng lỏng dây tín hiệu ra loa không nhỉ????

Bài viết cần bạn xem thêm

Lần trc bị ban do up bài lộ liễu, lần này em k vi phạm gì tại sao lại bị ban ạ, mà bị ban những 1 tháng. Các ad, mod có thể giải thích giúp em được ko ạ!
Lazada Vietnam Master card on Monday