Không có micro ở Dell Ínpiron E1505

Các thớt khác của ngoclong1976
22 Tháng sáu 2007 lúc 22:12
các huynh cho mình hỏi, mình đang xài con Dell Inspiron E1505 nhưng mà sao đeo headphone vào gọi đt qt thì nó kô có micro vậy :confused:
trong khi trong properties của cảd sound cũng kô thấy có micro luôn nhưng chuyển wa recording thì thấy là tại sao vây :confused:
xin chỉ dẩn cho mình với thank

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 15:40
các huynh cho mình hỏi, mình đang xài con Dell Inspiron E1505 nhưng mà sao đeo headphone vào gọi đt qt thì nó kô có micro vậy :confused:
trong khi trong properties của cảd sound cũng kô thấy có micro luôn nhưng chuyển wa recording thì thấy là tại sao vây :confused:
xin chỉ dẩn cho mình với thank
Dell E1505 không có Micro Buildin, vì thế bạn không thể Voice chat nếu không cắm Mic ngoài!

25 Tháng chín 2007 lúc 14:15
Máy em cả máy bàn lẫn xách tay đều ko biết làm sao cho nó nhận mic nữa. Em đang dùng win Vista ở cả 2 máy. Riêng cái lap này thì lúc mua nhà SX nó đã cài đầy đủ chức năng cho mình rồi, về ko fải cài thêm nữa. Nhưng em cắm headphone loại có liền mic vào thì nó cứ ko nhận mic. Em chỉnh trong Control Panel rồi mà vẫn ko có tác dụng. Có bác nào chỉ cho em với. Headphone mới mua nên chưa thể hỏng đc, hôm mua em đã test ở cửa hàng rồi.

windking

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 16:27
Ở Hà Nội đây , cà phê không em chỉ cho !!!! hi hi
Đùa thôi cái đó cần gì sửa vì .................... sinh ra nó đã vậy rồi
E1505 khôgn có buil-int sẵ microphone trên máy mà phải dùng mic cắm ngoài
Sau khi bạn cài driver , cắm mic ngoài vào để chát nó cho lựa chọn
MICROPHONE hay LINE IN ....
Chọn microphone là chát được liền , nếu vẫn không được thì ............. thao tác lại :D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday