Không copy được ảnh sang PC từ máy ảnh Sony DSC-S60

Các thớt khác của namtuoc

namtuoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 21:09
Trước đây mình copy ảnh từ máy ảnh Sony DSC-S60 sang máy tính bằng cable theo máy rất bình thường nhưng gần đây lại không được. Máy ảnh vẫn kết nối với PC được nhưng chỉ hiện lên file ảnh, rất khó để xem được ảnh trên PC (nghĩa là thỉnh thoảng mới hiện 1 ảnh). Việc copy cũng vậy, rất khó khăn, chỉ copy được từng file và thỉnh thoảng mới được. Còn nếu copy vào PC được rồi thì vẫn có thể xem được bình thường. Việc này chắc chắn là do máy ảnh vì trước đó vẫn bình thường và mình đã thử trên nhiều PC khác rồi.
Xin hỏi các bạn là máy ảnh của mình bị làm sao và cách khắc phục như thế nào?
Cảm ơn các bạn thật nhiều!

TuanAT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 21:21
Trước đây mình copy ảnh từ máy ảnh Sony DSC-S60 sang máy tính bằng cable theo máy rất bình thường nhưng gần đây lại không được. Máy ảnh vẫn kết nối với PC được nhưng chỉ hiện lên file ảnh, rất khó để xem được ảnh trên PC (nghĩa là thỉnh thoảng mới hiện 1 ảnh). Việc copy cũng vậy, rất khó khăn, chỉ copy được từng file và thỉnh thoảng mới được. Còn nếu copy vào PC được rồi thì vẫn có thể xem được bình thường. Việc này chắc chắn là do máy ảnh vì trước đó vẫn bình thường và mình đã thử trên nhiều PC khác rồi.
Xin hỏi các bạn là máy ảnh của mình bị làm sao và cách khắc phục như thế nào?
Cảm ơn các bạn thật nhiều!
Thử lấy thẻ ra, đọc bằng cardreader xem sao, mượn thẻ khác bỏ vào chụp thử rồi kết nối PC đọc lại xem, có thẻ là lỗi thẻ. Nếu o dc thì là máy ảnh thì kiếm chổ sửa là xong.

namtuoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng chín 2007 lúc 10:16
Cảm ơn bạn TuanAT!
Nhưng máy của mình không có thẻ nhớ. Hiện tại đang dung bộ nhớ của máy.
Bình thường việc kết nối với PC trong Setup của máy ảnh là Normal và vẫn bình thường. Tối qua mình đã thử chuyển sang kiểu kết nối PTP thì lấy được ảnh ra rồi nhưng ở kiểu Nỏmal thì vẫn chưa được.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
7 Tháng chín 2007 lúc 10:39
Cái này dễ mà khó :p
Ráng bằng cách nào đó chuyển các file ảnh qua máy tính (nếu ảnh quan trọng) còn không là vào menu chọn format luôn xem kết quả thế nào? Nếu tình hình không cải thiện và nếu bạn ở TP.HCM có thể mang máy tới số 11 Lê Công Kiều. QI (Cửa hàng Phạm Thê) để chuyên viên kỹ thuật với các thiết bị chuyên dùng kiểm tra và cho bạn biết là nó "bị làm sao". Chúc bạn vui vẻ :D

17 Tháng năm 2009 lúc 08:58
copy ảnh vào pc không xem được sony dsc -w50 các pro giúp với

tui cũng vậy xem ảnh trên máy ảnh bình thường nhưng khi cppy vào pc qua cardreder thì cái xem được cái không tại máy hay tại thẻ .dã thử format thẻ rui nhưng vẫn thế thử một thẻ khác ( không phải thẻ xịn ) cũng khônbg được các pro nhiều kinh nghiệm giúp với ~X(~X(

9 Tháng bảy 2009 lúc 10:25
Re: copy ảnh vào pc không xem được sony dsc -w50 các pro giúp với

tui cũng vậy xem ảnh trên máy ảnh bình thường nhưng khi cppy vào pc qua cardreder thì cái xem được cái không tại máy hay tại thẻ .dã thử format thẻ rui nhưng vẫn thế thử một thẻ khác ( không phải thẻ xịn ) cũng khônbg được các pro nhiều kinh nghiệm giúp với ~X(~X(
Có thể do chất lượng của thẻ. Bác thử mượn ai một cái thẻ tốt để chụp thử và copy ra PC xem có được không. Thường thì khi copy ra PC không ảnh hưởng gì cả

6 Tháng chín 2009 lúc 05:13
Em có một lời khuyên nhỏ cho các bác là KHÔNG NÊN KẾT NỐI MÁY TÍNH VỚI MÁY ẢNH TRONG TRƯỜNG HỢP CHỈ CẦN COPY ẢNH TỪ THẺ NHỚ ạ: Nóng máy ảnh, bắt máy ảnh phải hoạt động, làm công việc của một card reader, và sợ nhất là khi máy tính thiếu mát, phóng điện, gây sốc điện cho máy ảnh là tèo luôn đấy ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday