khong doc duoc font

24 Tháng ba 2007 lúc 10:15
mod thong cam dung xoa bai vi minh khong danh duoc tieng viet tren ppc. thanks.
khong hieu sao minh khong doc duoc font in hoa tren hhvn khi dung ppc, trong khi van doc duoc chu viet thuong. minh cung khong danh tieng viet duoc khi post bai, trong khi van danh duoc khi dung word va email. minh da cai font tahoma va keyboard tieng viet.
giup minh voi. thanks.

24 Tháng ba 2007 lúc 13:25
Lỗi font

Các bác thông cảm, khi em post bài trên thì đang dùng PPC, mà PPC của em thì bị lỗi font nên không có tiếng Việt, em nói rõ hơn bệnh của em mong các bác chỉ giúp. Em không đánh font tiếng việt được khi post bài bằng PPC (và còn đánh chữ thường thì lại ra chữ in hoa!), mặc dù lỗi này không hề có khi dùng word hay email (gmail) với PPC. Em vẫn đọc được tiếng Việt bình thường với ebook trên PPC.
Em chỉ đọc được tiếng việt với chữ in thường, còn chữ in hoa trên web (HHVN, báo điện tử,...) thì không đọc được, dù biết hai loại chữ in thường và in hoa trên báo điện tử hay HHVN cũng chỉ là một bộ font.
Em đã cài font Tahoma, Arial, Frutiger Unicode, VN System Unicode font, VN keyboard.
Các bác gặp trường hợp này chưa? Góp ý giúp em.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng ba 2007 lúc 19:19
ko biết trên PPC có như PC ko ( em rất ít dùng PPC để online). Nếu trên PC mà ko được thì có những cách sau, hy vọng sẽ áp dụng được với PPC của bác.
Nếu như của bác, đầu tiên em sẽ làm như thế này. Vào view->character encoding-> unicode (UTF-8)
Nếu vẫn ko được bác làm tiếp như sau
view-> character encoding-> user defined
Nếu vẫn không được thì bác làm tiếp như sau
Vào tools-> internet options-> security chỉnh lại mức độ security ở mức medium.
Thường thì đến bước này 100% em đọc được tiếng việt nên hy vọng bác cũng làm được như em ^.^

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday