HỎI / ĐÁP không dùng được operamini trong win6

trungvu90

NHẬP HỘI
em dùng con pantech dou. sau khi em cài được gprs thì có thể lướt web bằng internet explorer, em cài operamini lên cho nhanh + để lên được facebook. nhưng cài xong thì lúc vào opera để load, nó báo là connection failed, check your internet settings:(. em không biết làm thế nào, cao thủ nào chỉ giáo cho em mới

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu đã cài ok thì hãy thử vào lúc khác xem sao, đôi khi cấu hình mạng thôi dù IE vẫn chạy, mình vẫn hay bị.

trungvu90

NHẬP HỘI
không phải đâu anh ạ. em đã restart nhiều lần vào vào đi vào lại nhiều lần và không được. nó vẫn báo connection failed. lỗi do network settings:(

anh có thể chỉ dẫn em cách setup network ko ạ? em dùng mạng viettel. làm theo cái cấu hình gprs trên mạng lúcđươc lúc không

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
không phải đâu anh ạ. em đã restart nhiều lần vào vào đi vào lại nhiều lần và không được. nó vẫn báo connection failed. lỗi do network settings:(

anh có thể chỉ dẫn em cách setup network ko ạ? em dùng mạng viettel. làm theo cái cấu hình gprs trên mạng lúcđươc lúc không

Đã vào được bằng IE tức là máy bạn đã kết nối GPRS. Vì vậy theo lý thuyết cũng có thể vào mạng bằng Opera mini. Mình nghĩ có thể do bản Opera đó lỗi. Bạn thử cài bản khác hoặc bật GPRS trước rồi mới vào Opera mini.

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Cấu hình các mạng có ở đây, anh ngâm cứu thêm nhé, http://handheld.vn/threads/183961-Windows-Mobile-toan-tap.

Còn vụ opera thì anh đã vào được IE tức là đã cấu hình GPRS chuẩn rồi, chỉ còn lại vấn đề cái Opera ấy, hay anh thử cài lại (hoặc tải bản khác) như Mod gợi ý xem sao. Nên kết nối trước khi vào Opera.

trungvu90

NHẬP HỘI
Anh có tể cho em link down bản operamini cho win 6,máy pantech dou được ko ạ. em đã vào tận trang chủ bằng điện thoại để down và cài, nhưng vẫn khôngđược ạ

Yhien

GÂY DỰNG
Cái này thi thoảng vẫn hay xảy ra , đầu tiên bạn gỡ cái opera đi , lên trang chủ down 1 bản có đuôi .cap cài vào máy , đùng chạy vội , khởi động lại rồi dùng IE vào thử ( để đảm bảo cấu hình mạng của bjan hoạt động tốt ) sau đó chạy thử opera xem sao .

kakatoi

GÂY DỰNG
hì chắc do một lỗi nhỏ thôi bác để ngày giờ của máy sai. bác thử chỉnh lại cho đúng vào thử lại coi thế nào. e mọi hum cũng bị z

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.