không ghi đĩa Driver cho mac được giúp em

puskin999

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng bảy 2007 lúc 10:55
các bác ơi máy em làm sao ý. em đã cài bootcamp rùi nhưng khi ghi đĩa thì lúc chọn burn song tự dưng nó biến mất chẳng thấy chạy nữa. chán thất có cách nào khác ghi đĩa Driver cho Win không. giúp đệ với. Thank! cả nhà

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 11:01
Nếu không ghi được driver thì bạn có thể mượn đĩa của người nào có cấu hình máy giống như bạn.

Không biết máy của bạn là dòng máy nào của MAC, bootcamp có hỗ trợ không.
Rất muốn giúp nhưng không có thông tin thì giúp kiểu gì đây ?

puskin999

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng bảy 2007 lúc 11:08
chao bac

máy của em cấu hình như său cpu 2.0 DualCore ram 1ghz ổ cứng 80gb. màn hình 13.3 màu trắng. em cứ vào ghi là không được nó chẳng chạy gì cả. bác có đĩa thì cho em với. hoặc hướng dẫn em ghi với

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 12:01
ko cần burn điã đâu bạn à, vào bootcamp rồi vào tool hay edit jì đó mình ko nhớ rồi chọn burn diver to folder :)
khi cài xong win chạy file setup trong folder đó là được
Khi cài xong win bác làm sao nhìn thấy được HDD của mac mà chạy file setup ?

@Puskin 999: Bạn thử cài chương trình Toast titanium (dùng burn đĩa dành cho mac) rồi ghi thử 1 đĩa xem sao, nếu vẫn không được thì có khả năng ổ đĩa quang của bạn lên đường rồi.

16 Tháng bảy 2007 lúc 14:27
Khi cài xong win bác làm sao nhìn thấy được HDD của mac mà chạy file setup ?

@Puskin 999: Bạn thử cài chương trình Toast titanium (dùng burn đĩa dành cho mac) rồi ghi thử 1 đĩa xem sao, nếu vẫn không được thì có khả năng ổ đĩa quang của bạn lên đường rồi.
dạ, copy ra usb bác à, có mấy trăm MB, cách này dễ hơn việc phải ghi đĩa nhiều, vì đã ko ghi được đĩa chắc chắn ổ ghi có vấn đề Toast cũng pó tay mà thôi

16 Tháng bảy 2007 lúc 18:18
Bác ơi nhưng em không biết nó là thư mục nào coppy. bác có the hướng dẫn em cụ thể không. vất vả với con Driver nè wá
mình nhớ nhầm, khi nào bạn vào bootcamp, bạn vào "utilities" ở trên ấy rồi chọn "Save Macintosh Driver to Folder", chọn đường dẫn cho nó để vào đâu tùy ý, nó save xong thì copy cái folder đó vào usb khi nào cài win xong thì cắm usb đó rồi cài driver ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday