Không gỡ bỏ được một số phần mềm-Help me

nqthinhk46

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng tám 2007 lúc 08:10
Các bác giúp em phát. không hiểu sao vài một số phông và lịch việt ... không remove được chúng. bác nào biết có cách nào xóa nó đi hay phần mềm dọn dẹp show cho em nhé. cùng lắm thì chỉ cho em cách up Rom lại như thế nào và load win2003 có vừng ở đâu-máy cuae em là loại Qtek s100. thanks.

Swordlake@yahoo.com

17 Tháng tám 2007 lúc 09:40
Ý của bạn là có tìm thấy những file đó nhưng không thể delete được đúng không? Một số phần mềm bạn cài trên thẻ nhớ nếu không remove được thì bạn thử xem lại xem có đóng chốt khóa thẻ nhớ không, nếu đóng thì không xóa được bất cứ thứ gì trên thẻ nhớ đâu. Mà cái này có phải do ROM đâu mà phải up lại ROM. Bạn hardreset lại cũng được mà. Hardreset thì toàn bộ dữ liệu sẽ bị mất hết đó nha, nhớ sao lưu giữ liệu quan trọng lên PC trước nha.

17 Tháng tám 2007 lúc 09:52
Đồng ý với bác Truong. Riêng về font thì bạn vào thư mục windows hoặc là windows/font để xóa trực tiếp
Và khi bác remove 1 soft nào đó, nếu có thông báo là "Remove unsuccessful" (đại loại như vây) hắn sẽ hiện lên các tập tin không tự động xóa được. bác cứ theo đường dẫn đó mà vào các folder cần thiết để xóa nốt.
không biết có trả lời đúng theo ý bác chưa nhỉ?

nqthinhk46

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng tám 2007 lúc 08:10
Đồng ý với bác Truong. Riêng về font thì bạn vào thư mục windows hoặc là windows/font để xóa trực tiếp
Và khi bác remove 1 soft nào đó, nếu có thông báo là "Remove unsuccessful" (đại loại như vây) hắn sẽ hiện lên các tập tin không tự động xóa được. bác cứ theo đường dẫn đó mà vào các folder cần thiết để xóa nốt.
không biết có trả lời đúng theo ý bác chưa nhỉ?
thanks. hoàn toàn đúng ý rồi.nhưng em theo đường dẫn đó xóa nó đi nhưng không sao xóa được. nó vẫn sờ sờ ở đó. chả biết làm thế nào.

nqthinhk46

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng tám 2007 lúc 08:14
Ý của bạn là có tìm thấy những file đó nhưng không thể delete được đúng không? Một số phần mềm bạn cài trên thẻ nhớ nếu không remove được thì bạn thử xem lại xem có đóng chốt khóa thẻ nhớ không, nếu đóng thì không xóa được bất cứ thứ gì trên thẻ nhớ đâu. Mà cái này có phải do ROM đâu mà phải up lại ROM. Bạn hardreset lại cũng được mà. Hardreset thì toàn bộ dữ liệu sẽ bị mất hết đó nha, nhớ sao lưu giữ liệu quan trọng lên PC trước nha.
bác bảo hardreset thì xóa hết được các chương trình mình cài mới ah. đưa máy về nguyên trạng khi vừa up rom??? có phải là bấm đồng thời 3 nút chụp ảnh+tắt+tắt nguồn ???? mong bác chỉ giúp.thanks

18 Tháng tám 2007 lúc 12:20
bác bảo hardreset thì xóa hết được các chương trình mình cài mới ah. đưa máy về nguyên trạng khi vừa up rom??? có phải là bấm đồng thời 3 nút chụp ảnh+tắt+tắt nguồn ???? mong bác chỉ giúp.thanks
Hardreset là đưa máy về nguyên thủy khi chưa cài đặt bất cứ một phần mềm nào trừ những phần mềm được tích hợp sẵn. Sau khi hardreset bạn phải cài lại toàn bộ soft( hơi mất thời gian ). Nhưng HS lại máy máy sẽ chạy nuột hơn. Không rõ với loại máy của bạn thì HS kiểu gì bạn thử search trong diễn đàn xem. Đừng tìm cách up lại ROM khi bạn chưa biết rõ về nó nếu không máy bạn dễ thành đồ bỏ đi lắm đấy

18 Tháng tám 2007 lúc 12:30
Máy của bạn thuộc dòng Magician (O2 Xda II mini / T-Mobile MDA Compact/ Dopod 818 / I-mate JAM Qtek S100):
- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: Camera + HardReset
Đưa máy về Boot loader là để up ROM nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday