Không Hibernate được?

blacklightting

GÂY DỰNG
Hix, các bác cho em hỏi chút, hiện nay e đang dùng con laptop Asus, Chip Intel Xeon, RAM 4gb, Card màn hình rời, cài win server 2003, hiện đang bị tình trạng là không thể Hirbenate máy được, cho nên cả tuần nay mỗi lần cần vác máy đi đâu, toàn phải để chế độ standby.

blacklightting

GÂY DỰNG
Theo như những gì em biết thì máy không hibernate được là do cài driver cạc đồ họa chưa chuẩn, anh thử xem lại nhé. ;)
Sau một hồi loay hoay tìm hiểu thì cũng biết được nguyên nhân, bọn Microsoft nó bảo là: "với những máy chạy >=4 Gb Ram thì không Hibernate được, chỉ còn cách vào phần config để giảm Ram xuống thì mới Hibernate được", đúng là phí tiền mua RAM :(
Thanks anyway.

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau một hồi loay hoay tìm hiểu thì cũng biết được nguyên nhân, bọn Microsoft nó bảo là: "với những máy chạy >=4 Gb Ram thì không Hibernate được, chỉ còn cách vào phần config để giảm Ram xuống thì mới Hibernate được", đúng là phí tiền mua RAM :(
Thanks anyway.
máy mình chuyên hibernate nhưng nay mới nghe cái vụ này lọa nha, định nâng Ram lên 4G chạy cho đả mà nghe thế này thôi vậy

hdtanhtxz

GÂY DỰNG
chưa từng gặp qua , em nghĩ chỉ cần ổ cứng đủ dung lượng trống để kick hoạt chức năng ngủ đông là đc thôi chứ . cái này phải kiểm nghiệm xem sao

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của xếp em thì bị thế này, nó nhất quyết ko hibernate:

Windows saved user PETERLAPTOP\Administrator registry while an application or service was still using the registry during log off. The memory used by the user's registry has not been freed. The registry will be unloaded when it is no longer in use.

This is often caused by services running as a user account, try configuring the services to run in either the LocalService or NetworkService account.

For more information, see Help and Support Center at http://go.microsoft.com/fwlink/events.asp.

em đã cài UPHClean vào rồi nhưng vẫn ko được, update lại service park thì nó dừng tại finishing installation, chờ hơn 30 phút mà nó ko finish:((
em bó tay với nó rồi, mà xếp em hầu như ko tắt máy, chỉ để hibernate rồi đem xách đi, 1 tuần mới restart 1 lần thôi~X(

phonghidro

GÂY DỰNG
Hix, các bác cho em hỏi chút, hiện nay e đang dùng con laptop Asus, Chip Intel Xeon, RAM 4gb, Card màn hình rời, cài win server 2003, hiện đang bị tình trạng là không thể Hirbenate máy được, cho nên cả tuần nay mỗi lần cần vác máy đi đâu, toàn phải để chế độ standby.
Số dung lượng ổ cứng cần thiết để máy tính có thể Hibernate = số dung lượng bộ nhớ Ram có trên máy.
Ví dụ máy của em 2gb thì bác để ý dòng "Disk space required to hibernate" trong hình đính kèm sẽ bằng 2048Mb.
Máy bác có Ram 4gb thì cần có 4 x 1024 = 4096Mb trống trong ổ đĩa chứa Windows.

Attachments

31.6 KB · Đọc: 15

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...