Không hiểu sao màn hình O2 II lại bị giảm số màu

25 Tháng một 2007 lúc 12:52
Bình thường màn hình của O2 có 65000 màu, nên hình ảnh hay phim thì các vùng màu được chuyển khá mượt mà, nói chung để xem phim hay hình ảnh là ok, kg hiểu tại sao tự nhiên máy mình bây giờ giống như chỉ còn 4000 màu, các vùng chuyển màu bị chói, lóa nên chất lượng hình ảnh rất kém.
Những dòng text hay vùng màu đơn sắc thì nhìn bình thường, còn những hình ảnh như ảnh Jpeg thì nhìn rất chán.
Có ai giúp em với, kg biết máy có bị chỉnh gì kg? Vì mấy người bạn hay mượn để chơi games, em đã vào system mò tùm lum trong đó nhưng kg tìm ra đc cái nào để chỉnh ố màu hay độ tương phản của màn hình cả.
Đã Hard Reset máy và cài lại nhưng vẫ bị tình trạng này.
Mong các bác cứu với.:confused: :confused:

Chính xác thì giống như nó bị giảm số bit màu từ 16bit xuống còn 8bit hay sao ấy, các bác chỉ giúp em với.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2007 lúc 21:44
Theo mình thễ dễ cái màn hình của bạn đến lúc đòi tiền rồi :). Bạn mang thử qua 120 Trần QUốc Toản hoặc 24 Đặng DUng cho các đồng chí ấy xem thử cho.

NewSol

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 08:31
Phần cứng có vấn đề rồi.Không thể chỉnh được bằng settings đâu.Có thể do cáp màn hình.Nặng thì phải thay cả màn hình.Anh Tùng đem qua nhờ anh Vietnam coi thử xem sao.Tiệm Tân Á Long trên đường Trần Hưng Đạo số hình như 1135 thì phải.

26 Tháng một 2007 lúc 09:19
Ok, thanks Newsol, anh iem mình quay đi quay lại gặp nhau tùm lum nhỉ, tí nữa anh chạy qua chỗ Trần Hưng D(ạo em nói xem sao.
Tự nhiên nó bị vậy cũng quái thật, làm bây giờ xem phim chả còn đẹp nữa.
Đang tăm con Exec, nhìn nó đã quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday