Không hiểu V3000 bị như thế này là sao?

Các thớt khác của dlam1981

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 14:36
Em có tí vấn đề với cái Laptop V3000 đang xài! Hồi trước đến giờ thì xài ngon lành không sao? Dạo này gần đây nó dở chứng về cái phần Wireless...
Tự nhiên đang xài Wireless ngon lành... Sau đó off cái máy! Mở lên, không xài Wireless được nữa, coi như card Wireless built-in trong máy không còn hiện diện luôn, driver trong control panel cũng mất lun! Tóm lại máy như là bị mất hay không nhận diện Hard Ware Wireless card nữa! Khởi động máy lại nhiều lần cũng kg được, cài đặt lại driver cũng không xong!
Sau một thời gian mày mò, em vào BIOS, cài đặt máy về tình trạng ban đầu! Máy trở về bình thường, mặc dù trong Bios của V3000 không có cho tinh chỉnh một chút xíu gì về Wireless... hic!
Xài được một hai hôm, lại bị tình trạnh cũ... Lặp đi lặp lại 3-4 lần rùi! Em vẫn chưa biết phải khắc phục hoàn toàn như thế nào! Có cần phải Update lại Bios? Hay đem máy đi BH?
Xin các bác chút ý kiến! Thanks!

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 00:23
bác mua máy ở đâu thì back up dữ liệu rùi mang qua ng ta cài lại cho HĐH đi, lỗi này thường là do phần mềm hơn bác ạ.
chút ít khả năng do chân card WL bị lỏng/ tiếp xúc kém nên chập chờn :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday