Không kết nối được máy miniDV Samsung với máy tính !

Các thớt khác của vu9300
20 Tháng chín 2007 lúc 11:05
Chào các bạn,

mình đang dùng máy Samsung SC-D6550, mình không kết nối được với máy tính qua cổng 1394. Khi cắm dây cáp vào trong Device Manager của Windows chỉ báo "61883 class bus device" nhưng trong properties thì báo "cannot start the device - code 10". mình đang chạy winXP SP1
Bạn nào có kinh nghiệm xài máy Samsung chia sẻ cho mình với nhé, cảm ơn bạn rất nhiều.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
20 Tháng chín 2007 lúc 11:57
20 Tháng chín 2007 lúc 14:52
Cảm ơn 2 bạn Lam Son & Vantienk7 nhe,
mình đã thử tất cả các cách mà bạn đề nghị nhưng hiện tượng vẫn xảy ra như vậy. Bạn có cách nào khác giúp mình với nhé. Mình kết nối qua usb thì bình thường nhưng chất lượng hình ảnh không đẹp lắm, nên đang cố gắng kết nối qua 1394.

thân chào

20 Tháng chín 2007 lúc 15:16
Hi Lam Son,

mình đã đọc link bạn gởi, nhưng họ chỉ đề cập vấn để kết nối PC với PC qua cổng 1394 thôi. Mình đã tham khảo rất nhiều trên internet, mình cũng đã thử ở Vista Home Pre, Xp SP1, Xp Sp2, đều bó tay...có 1 forum nói driver trong Windows cua Microsoft không chạy được trên máy này không biết có đúng không ? mình đã tìm driver 1394 cho miniDV Samsung trên net cả 2 nay tuần rồi nhưng vẫn thua...help me !!! hic...hic...

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday