Không kết nối Wifi

29 Tháng hai 2008 lúc 11:16
các bác giúp em với, em dùng con Neo khi bắt sóng wifi thì được nhưng khi duyệt web thì không được nó báo lỗi là cannot conect
cannot connect with current connection settings. to change your connection setting, tap setting. Em mới xài điện thoại dòng này nên không rõ cho mấy, mong các bác chỉ rõ cho em. thank

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 11:29
Bạn vào setting - connections - advance - select network. chọn My Work Network.

Đã có rất rất nhiều bài viết về vấn đề wifi trong 4rum này. Bạn nên search và tìm hiểu trước.

việc vào được internet còn tùy thuộc vào chất lượng sóng wifi và chế độ bảo mật nữa.

29 Tháng hai 2008 lúc 11:48
mọi lần kết nối ngoài quán cafe tuy có nhận được sóng của quán cafe nhưng lại lướt web không được, để thử tìm hiểu lại coi thử xem, nhưng dù sao cũng cám ơn các bác đã chỉ giáo cho em

2 Tháng ba 2008 lúc 17:42
Mình đang sử dụng O2 IIi, cũng bị trường hợp giống như bạn hoatienLD dù đã nhập key và kết nối thành công, nhưng vẫn không duyệt web được.
Xin mọi người chỉ cách khắc phục.

Cảm ơn!

:)

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2008 lúc 21:21
Bác thử Remove phần Setting Wifi cũ trên PPC sau đó cho PPC tự nhận sóng nếu có Security thì nhập pass cho đúng xem thế nào, nếu ko được bác thử HR lại máy có khả năng máy bác có 1 chương trình nào đó xung đột với PPC nên mới bị hiện tượng trên
Chúc bác thành công!

2 Tháng ba 2008 lúc 21:32
mình cũng mới upRom không biết có kết nối wifi được không vậy nhỉ. bản Rom mình up là Shadow 2.0 TE bản mới nhất luôn, không biểt kết nối thế nào nữa, trước khi up Rom mình xài WM5

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 09:02
Em dùng NEO nhưng chưa thấy khó khăn trong việc kết nối cả wifi lẫn vào internet ngoại trừ ở sân bay. Cafe wifi và nhưng nơi có wifi thì vào net ầm ầm nhưng chẳng hiểu sao ở sân bay thì không được dù sóng khá mạnh. Chưa tìm ra nguyên nhân. Bác nào biết xin giúp đỡ.

Em cũng đã up cả chục bản ROM rồi nhưng chẳng phải cài đặt bao giờ cả ngoại trừ 1 lần duy nhất dùng wifi của người bạn (có bảo mật) thì phải tìm thông số máy cho bạn cài đặt. Những lần sau đến nhà chơi cứ bật wifi là vào net ầm ầm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday