Không khởi động máy Axim X50v

Nguyen Huu Phuc

NHẬP HỘI
Tớ đang sử dụng tốt Dell Axim X50v, tôí lấy pin ra khỏi máy để charg ỏ Cradle nạp pin khi bỏ pin vào máy và bật máy thì màn hình chỉ thấy "align screen" và câu "Tap the target firmly and accurately at each location on the screen. The target will continue to move untill the screen is aligned". khi chạm màn hình chỉ thất con trỏ chữ thật di chuyển bốn góc và cứ như vậy hoài. Đã làm reset, mà vẫn không đựoc. :)|
Ai biết xin chỉ dùm

palmsg

GẮN KẾT
Bạn thử làm cách này xem:
Bỏ pin vào máy, chưa bật nút power, cắm xạc vào nguồn điện, bật nút power lên. Chúc bạn may mắn.

titoe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Axim X50 bỏ pin ra quá 30 phút thì tương đương với hard Reset. Nói chung bạn không nên tháo lắp nhiều lần thì tốt hơn. Bản WM5 cho Axim được hứa hẹn là sẽ không bị mất dữ liệu ngay cả khi bạn đã tháo PIN quá 30 phút.

Thân

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
vì chưa ai có bản cho AXIM chứ ko phải là ko chia sẻ đâu bác TrongKho. Nếu bác muốn có ngay thì... đặt hàng online ... có 3x$ cho bản ROM AXIM. =P~

Cairong

GẮN KẾT
Cốc xạc có thể cắm điện và như vậy vừa dùng vừa xạc pin vô tư mà ( nếu ko cắm điện thì đánh phải tắt máy đi thì pin mới được xạc ). Còn việc bỏ pin ra khỏi máy và cho xạc riêng trong cốc xạc như bác hình như ko đúng quy trình đâu. Theo tôi trường hợp đó chỉ dùng khi có pin dự phòng thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.