Không sử dụng được Task Manager !!

Các thớt khác của biahanoi
Status
Không mở trả lời sau này.

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 22:28
Các bác cho em hỏi tại sao khi em ấn : Ctrl + alt + del , máy laptop của em lại hiện ra như sau. Liệu có phải do virus ko các bác ? Muốn trở lại như trước thì làm thế nào ạ ??? Em cảm ơn nhiều !
Có vẻ nhiều khả năng là virus, kinh nghiệm của mình là load BKAV mới nhất diệt đc thằng này.

7 Tháng bảy 2007 lúc 22:41
đố làm đc nếu bị virus :D nó khóa taskmanager , khóa regedit , khóa folder option , khóa cả msconfig luôn :D
em bị rồi , cài BKAV lúc này gần như ko thể vì chạy file exe cài BKAV là nó exit luôn :D
sài kaspersky có phát hiện virus nhưng cũng chịu thua :D
cách : sài tune up manager 2006 , scan registry , clean up nó sau đó edit trong registry để sài đc task manager , dùng task manager của tune up 2006 tắt 1 số file virus chạy (nhìn chắc nhận ra liền) , tắt xong cài bkav và quét ! rồi mới tiếp tục dùng registry để edit fix lỗi folder option và ms config

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 01:02
đố làm đc nếu bị virus :D nó khóa taskmanager , khóa regedit , khóa folder option , khóa cả msconfig luôn :D
em bị rồi , cài BKAV lúc này gần như ko thể vì chạy file exe cài BKAV là nó exit luôn :D
sài kaspersky có phát hiện virus nhưng cũng chịu thua :D
cách : sài tune up manager 2006 , scan registry , clean up nó sau đó edit trong registry để sài đc task manager , dùng task manager của tune up 2006 tắt 1 số file virus chạy (nhìn chắc nhận ra liền) , tắt xong cài bkav và quét ! rồi mới tiếp tục dùng registry để edit fix lỗi folder option và ms config
Chính xác quá bác!! Em xin bổ sung thêm tí để phòng ngừa hậu hoạn cho khổ chủ.

Loại Virus này rất dễ lây qua USB vì nó có cơ chế đánh lừa rất độc đáo, dân PRO cũng chết như chơi - không phải vì không biết mà vì .. quen tay. Cơ chế đánh lừa của nó thế này:

- Khi hoạt động, nó tạo 1 file (.EXE) có tên trùng với tên của thư mục chứa nó (file .EXE này chính là virus)

- Nó set icon của file .EXE vừa tạo là icon mà Windows dùng cho các thư mục, ai không để ý cứ tưởng đó là 1 thư mục, nhắp đúp vào để mở thư mục ra xem có gì trong đó thì coi như ... tiu tại chỗ luôn, tình trạng sẽ là LOCK taskmanager, lock registry edit tool, ... y như tình trạng của bác gì đó!!

(Lưu ý là khi máy bị nhiễm, chỉ cần đưa USB vào là virus này sẽ "thả" vào USB đó liền nhé)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Khách sạn dưới biển đầu tiên

Chịu chi tầm 50.000 USD/đêm, du khách được thoải mái chiêm ngưỡng cảnh trên lẫn dưới mặt biển tuyệt đẹp của Maldives.

Tập đoàn kinh doanh khách sạn Hilton (Mỹ) cho biết trong tháng này sẽ t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday