Không sử dụng được Yahoo Messenger

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng tám 2007 lúc 15:28
Mấy bữa nay không hiểu tại sao máy của mình không sử dụng được Yahoo Messenger cứ mở ra nó lại hỏi bạn có Delete yahoo không, mình đã tải lại cũng không sử dụng được có ai biết tại sao không giúp mình với. cám ơn trước nhé.:confused:

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tám 2007 lúc 09:43
sau một thời gian sử dụng Yahoo Messenger không vấn đề gì cả, cài lại bản diệt virut Kaspersky 7.0 vào máy thế là tiêu luôn phàn yahoo messenger. vào yahoo dow về cài đặt lại vẫn có biểu tượng messenger trên deckop mở ra thì nó hiện một cửa sổ như sau ( không copy được nên ghi lại )
the item " Yahoo messenger .exe" that this shortcut will. no longer work properly
Do you want to delete shortcut
các bác nào biết cho biết với

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 10:50
Khả năng máy bạn đang bị nhiễm virus lạ rồi, nó lây nhiễm qua các file exe mà trình KAV không diệt được nên nó xóa hẳn file rồi. Bạn thử kiểm tra lại, quét virus và xem lại xem đường dẫn khi bạn cài YM của mình, mở hẳn thư mục nơi để chương trình YM và chạy file ym.exe trực tiếp xem sao :)

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 10:54
khỏi chạy ở shortcut nửa cứ vào thẳng C:\program\yahoo\mesenger\yahoomessenger thử xem sao

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 15:12
lỗi này là do KAV nhận diện nhầm YM là spy nên nó tự động xóa đi thôi, bạn cài lại YM và config lại KAV để nó khỏi nhầm nữa là OK thôi mà. Mình cũng từng bị thế này rồi đấy ...
Không hiểu sao mấy hôm nay cái Yahoo khó vào thế các bác nhỉ, YM không thể đăng nhập được, check mail cũng chịu luôn ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday