Không sử dụng được Yahoo Messenger

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tám 2007 lúc 14:28
mấy bữa rồi cài phần mền diệt vi rút Kaspersky phiên bản 7.0 cài xong nghe chừng diệt cũng được. nhưng yahoo messenger không dùng được hỏi ra hình như cái kaspersky tưởng yahoo messenger là virut nó không cho hiển thị nên. có bác nào biết cách hướng dẫn hộ một chút ( hình như phải vào Kaspersky đánh dấu vào cái gì đó để nó nhận yahoo messenger không phải là virut. nhưng chưa biết đánh dấu vào đâu ):rolleyes:

VDT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 00:11
bác vào setting chọn parental control - customize trong thẻ category bỏ đánh dấu phần Chat trước tôi mới cài Kis 7.0 cũng bị như bạn vậy, sau khi đặt lại thì không bị block nữa

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng tám 2007 lúc 09:41
@ đã vào thử theo cách của bác VDT rồi vào đó mục chát không đánh dấu nếu đánh dấu vào thì không dow được yahoomessenger nữa cơ.
@ còn cách của bác vtlam không rõ là vào đâu để làm mong bác hướng dẫn cụ thể hơn.
cám ơn nhiều

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 11:11
Rules Of Application trong Setting của Anti-Hacker đó.
Hoặc bác cài lại YM xem sao.
Mình đang dùng Kaspersky WorkSpace Security nên không biết ở KIS 7 có đúng như vậy nữa không.

viyeu84

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng chín 2007 lúc 02:31
bác vào setting chọn parental control - customize trong thẻ category bỏ đánh dấu phần Chat trước tôi mới cài Kis 7.0 cũng bị như bạn vậy, sau khi đặt lại thì không bị block nữa
oa, mình cũng ko hiểu sao cả IDM và YM8 ko thể chạy đc, thấy báo lỗi là AppCrash, cài lại vẫn bị, phải chăng là do Kaspersky7, hic hic. làm mình phải cài lại win :( để mình thử xem sao :D

VDT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 09:40
oa, mình cũng ko hiểu sao cả IDM và YM8 ko thể chạy đc, thấy báo lỗi là AppCrash, cài lại vẫn bị, phải chăng là do Kaspersky7, hic hic. làm mình phải cài lại win :( để mình thử xem sao :D
Đúng là do Kis 7.0 đó bạn vào làm tiếp theo cách này xem có ổn ko open kaspersky internet security vào setting chọn threats and exclusions vào tiếp Trusted zone trong thẻ trusted applications bạn add cái file exe của YM8 vào thế là nó chạy ầm ầm. Nếu có vào YM, kis nó hỏi xác nhận lại thì bạn cứ click vào add to trusted zone là được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday