Không syns được !

moilen

NHẬP HỘI
Nhờ các bạn giúp mình với , con O2 XDA2 tự nhiên không syns được khi mình cài Rom 2.06.00wwe
Rom date 14/06/04
Radio version 1.17.00
Protocol : 1337.28
Ext rom :WM2003se.au
Mình đã thử cài Syns 3.7 - 3.8 - 4.0 cũng vẫn syns không được. sau đó syns bằng bluetooth và cả IRDA vẫn không đuợc. Lúc cắm vào đế thì lúc sạc lúc không(chập chờn). Nhờ các bạn giúp mình với. Xin cảm ơn trước !

buterhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thử kiểm tra lại một lần nữa xem chân sạc & đế của máy có bị lỏng hay không!
Mình cũng mới úp ROM 2.06 nhưng không bị hiện tượng như vậy.
Khi chắc chắn phần cứng không có vấn đề gì thì bác tìm và xóa hết các patnership trước đó.
Sau cùng là cắm máy vào cốc và làm lại. OK thôi!

moilen

NHẬP HỘI
mình đã xoá hết các partnership và đã kiểm tra luôn cốc xạc nhưng không có vấn đề gì. kể cả mở luôn máy ra đo chân của bên trong máy , bây giờ chẳng biết nó bị gì nữa.

buterhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hardreset! Nếu không gặp phải vấn đề về sao lưu dữ liệu nhiều lắm.
Trước đây mình cũng đã bị như thế một lần với bản ROM cũ, không xác định được nguyên nhân. Sau khi Hardreset lại bình thường. Còn khi cài đặt Active sync mình để nó ở chế độ mặc định.

NewSol

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Charge báo lúc được lúc ko thì 70% là hỏng phần cứng.Bro cứ down Rom xem sao.Nhưng chắc sẽ bị tình trạng này tiếp tuc thôi.Chưa thấy ai Up Rom mà bị tình trạng này cả.Nhưng cứ thử đi nhé biết đâu lại tìm ra lỗi mới của bản rom 2.06 này
Good luck !!!

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NewSol said:
Charge báo lúc được lúc ko thì 70% là hỏng phần cứng.Bro cứ down Rom xem sao.Nhưng chắc sẽ bị tình trạng này tiếp tuc thôi.Chưa thấy ai Up Rom mà bị tình trạng này cả.Nhưng cứ thử đi nhé biết đâu lại tìm ra lỗi mới của bản rom 2.06 này
Good luck !!!

Đúng tình trạng của tôi cách đây 1 tuần, cũng bản rom đó, sau khi up và cài các phần mềm thì sync được 1 lần duy nhất, sau đó không thể sync lại được, cũng nâng lên ActiveSync 4.0 nhưng bó tay. Cuối cùng phải HR. Nhưng sau khi restore thì lại bị như vậy. Cài lại toàn bộ phần mềm thì bây giờ mới Sync được tuy nhiên máy chạy rất chậm và nhận Sync cũng châm. cắm vào phải khoảng 10 giây thì mới nhận ra nhau. Mời các cao thủ cho biết kinh nghiệm. Có thể là phần mềm nào đó không ổn với bản rom này chăng???

owendy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Củng vấn đề Active Sync , nhưng là sau khi mình dùng MemMaid Cleaner
Mình lở delete hết trong Startup rồi. Và sau đó thì không dùng Active Sync để connect với PC được, có ai biết chỉ dùm mình nhé

NewSol

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chỉ có cách hard reset :( .
Bản 2.06 này không có lỗi đâu nha các bro, anh moilen bi lỏng chân cắm của con O22 thôi.Cứ yên tâm dùng bàn này

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...