Không tắt được nguồn

10 Tháng chín 2007 lúc 18:14
Hi All
Mình có con O2 mini, lâu rồi mà mình cũng không biết nữa từ lúc mua tới giờ mình không tài nào tắt nó đi được, nếu mà có ý định tắt 1 là nó tắt đèn hai là nó chuyển sang chế độ chờ chứ không tắt được. ai có cách nào tắt được xin chỉ giáo dùm.
thank:confused:

10 Tháng chín 2007 lúc 18:41
Hi All
Mình có con O2 mini, lâu rồi mà mình cũng không biết nữa từ lúc mua tới giờ mình không tài nào tắt nó đi được, nếu mà có ý định tắt 1 là nó tắt đèn hai là nó chuyển sang chế độ chờ chứ không tắt được. ai có cách nào tắt được xin chỉ giáo dùm.
thao ra vệ sinh công tắc nguồn là đc mà bác

10 Tháng chín 2007 lúc 19:06
Hi All
Mình lai gặp trường hợp này do ROM

bạn thử up lại trước nếu ko đc tháo ra xem lại công tăc nguồn nhé..:D :D :D

Chúc bạn thành công....

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 20:38
câu hỏi của bạn là tắt nguồn như điện thoại thông thường?

O2 Mini không tắt được nguồn như điện thoại mà chỉ để ở chế độ stand-by mà thôi (chế độ chờ như bạn nói). Muốn tắt được nguồn thì chỉ có cách tháo pin.

Một số dòng PPC Phone khác như MiniS hoặc Atermis ... thì giữ phím power một lúc sẽ thông báo tắt nguồn.

Không hiểu em trả lời thế có đúng câu hỏi của bác không, nếu đúng thì em buồn cười các bác bên trển quá :D

nkduy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 08:59
Tôi cũng có cùng suy nghĩ với hanhpn, chắc ý bạn ấy hỏi là tắt nguồn luôn như điện thoại thường. Xin trả lời bạn PPC chạy hệ điều hành windows, mỗi lần boot lâu lắm nên người ta thiết kế chỉ chuyển sang standby thôi chứ không tắt hẳn như điện thoại thông thường, nếu bạn muốn tắt chức năng phone thôi thì cứ chọt vào cột sóng và tắt nha.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 10:14
Mình đã nói pocketpc phone sử dụng hệ điều hành window mobile 2003 thì không thể tắt nguồn như phone thông thường được.
Vậy ý bác hungnv hỏi là sao, mình không rõ câu hỏi của bác lắm?

11 Tháng chín 2007 lúc 10:22
Mình đã nói pocketpc phone sử dụng hệ điều hành window mobile 2003 thì không thể tắt nguồn như phone thông thường được.
Vậy ý bác hungnv hỏi là sao, mình không rõ câu hỏi của bác lắm?
Ở đây ko phải là tắt nguồn anh ạ

Em đã gặp 1 con mini công tắc nguồn ko thể sử dụng được(kiểm tra công tắc

tốt, mạch ngon) sau đó up lai rom là ok

Vấn đề ở đây là chia sẻ kinh nghiệm anh ạ

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 10:51
Ở đây ko phải là tắt nguồn anh ạ

Em đã gặp 1 con mini công tắc nguồn ko thể sử dụng được(kiểm tra công tắc

tốt, mạch ngon) sau đó up lai rom là ok

Vấn đề ở đây là chia sẻ kinh nghiệm anh ạ
Thì thấy tiêu đề là: "KHông tắt được nguồn" mà :)
Vậy không phải tắt nguồn là tắt gì vậy, có thể nói rõ hơn cho mình hiểu không?
Thanks!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday