Không thể chỉnh độ phân giải màn hình cho đúng được

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 00:39
Em vừa mua cái màn hình 20" wide cho cái may XPS để bàn của em. Độ phần giải màn hình 1680x1050. Nhưng em không thể nào chỉnh cho cái màn hình của mình ra độ phân giải đó được. VGA của em là Geforce 7900GS 256MB 256bit. Trong cái danh sách độ phân giải hiện ra chỉ có cái cao nhất alf 1600x1200 nhưng nhấn vào nó không chạy. VGA đã cập nhật driver mới nhất rồi. Bác nào có kinh nghiệp giúp em cái.
Em đang dùng vista.
Có điều duy nhất đó là do quên mang sợi DVI về nên em dùng cái đầu chuyển từ DVI ra VGA rồi nối lên màn hình. Cái Card màn hình của em không có cổng VGA.
xin cảm ơn.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:46
Mình cũng đang bị tình trạng tương tự, không xuất ra Projector được, báo nhận bình thường, thử các loại réolution nhưng không ăn thua, cũng Vista Ultimate.

2 Tháng tư 2007 lúc 10:35
Cài Vga thì không ăn thua. Cài driver Màn hình đi. Vì nó hiểu màn hình chế độ 4:3 nên không lên danh sách các độ phân giải khác.
Có thể remove monitor thì nó sẽ hiện lên toàn bộ các độ phân giải mà màn hình hỗ trợ.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 11:35
Sáng nay đi lấy cái cáp DVI-D xịn về, ngon lành rồi. cám ơn các bác nhiều.
Còn vấn đề của anh LP là cái máy đè chiếu của anh làm gì mà độ phân giản nó giống cái màn hình được, đành phải chịu thôi.
Mà sao máy đèn chiếu của em để độ phân giải nào nó cũng chơi hết:d

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 11:57
Sáng nay đi lấy cái cáp DVI-D xịn về, ngon lành rồi. cám ơn các bác nhiều.
Còn vấn đề của anh LP là cái máy đè chiếu của anh làm gì mà độ phân giản nó giống cái màn hình được, đành phải chịu thôi.
Mà sao máy đèn chiếu của em để độ phân giải nào nó cũng chơi hết:d
Nói rõ hơn tí, macbookpro cài win vista ultimate, cắm DVI xuất lên LCD nó cũng không hiểu, nhưng chuyển sang mac là okie ngay, chưa biết bị cái gì đây, vẫn đang nghiên cứu cuhiep ơi.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday