Không thể install app vào IPhone qua IBrickr

1 Tháng hai 2008 lúc 22:27
Trước giờ sử dụng PPC quen rồi, nay chuyển qua IPhone còn nhiều bỡ ngỡ mong anh em giúp đỡ.
Tôi đã làm đúng theo hướng dẫn sử dụng IBrickr để install app vào IPhone, nhưng sau khi cài app vào màn hình có thông báo như vầy: "Install complete
Your application has been sent to the PXL daemon on your iPhone. Please allow up to 30 seconds for the install to finish - your phone will soft-restart when it's complete." đồng thời IPhone của tôi hiện lên hình cục pin màu xanh và thanh trượt " slide to unlock".
Sau khi slide, hiện lên màn hình chính nhưng không thấy app đâu.
Hy vọng anh em giúp đỡ.

1 Tháng hai 2008 lúc 23:06
Chí ít thì bạn cũng phải nói bạn cài App gì thì mọi người mới biết mà giúp đỡ bạn chứ. Nếu bạn cài các App như BSDSubsystem hay OpenSSH thì bạn có tìm mút mùa cũng không thấy :((

1 Tháng hai 2008 lúc 23:56
E vừa đú đởn đi mua Iphone từ đứa bạn, mà cả ngày nay ko đi tìm được chỗ unlock lấy trong ngày, chỗ nào cũng hẹn 2-3 ngày như Nhật Cường chẳng hạn, chết mất Tết đến nơi rồi, hic. X-sim và Kingsim thì khác gì nhau nhỉ???? HELPPPPPPPPPPPPPPPPP!!!!!!!!!!!!!

2 Tháng hai 2008 lúc 00:37
Chí ít thì bạn cũng phải nói bạn cài App gì thì mọi người mới biết mà giúp đỡ bạn chứ. Nếu bạn cài các App như BSDSubsystem hay OpenSSH thì bạn có tìm mút mùa cũng không thấy :((
Mình chỉ cài app ứng dụng bình thường thôi, vd như Simport... nhưng vẫn kg thấy nó đâu.
Máy mình ver 1.1.2, có sẵn OpenSSH (mà kg biết nó là cái gì :D), có Installer v3.0b8.
Cài GPRS như hướng dẫn rồi vẫn kg xài được.
Thật ra mình biết chỉ cần ra cho nào có wifi là mọi chuyện trở nên dễ dàng rồi, nhưng mình muốn vọc để biết thêm. Mong được chỉ giáo.

2 Tháng hai 2008 lúc 01:23
Trước giờ sử dụng PPC quen rồi, nay chuyển qua IPhone còn nhiều bỡ ngỡ mong anh em giúp đỡ.
Tôi đã làm đúng theo hướng dẫn sử dụng IBrickr để install app vào IPhone, nhưng sau khi cài app vào màn hình có thông báo như vầy: "Install complete
Your application has been sent to the PXL daemon on your iPhone. Please allow up to 30 seconds for the install to finish - your phone will soft-restart when it's complete." đồng thời IPhone của tôi hiện lên hình cục pin màu xanh và thanh trượt " slide to unlock".
Hy vọng anh em giúp đỡ.
mình cũng giống bác cài ko được chương trình máy e dùng version 1.1.2 đã copy file service rồi e chỉ cài chương trình Ants voi aquatorium mà vẫn ko được

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 02:18
E vừa đú đởn đi mua Iphone từ đứa bạn, mà cả ngày nay ko đi tìm được chỗ unlock lấy trong ngày, chỗ nào cũng hẹn 2-3 ngày như Nhật Cường chẳng hạn, chết mất Tết đến nơi rồi, hic. X-sim và Kingsim thì khác gì nhau nhỉ???? HELPPPPPPPPPPPPPPPPP!!!!!!!!!!!!!
Alo cho mình, mình có thể giúp bạn Kingsim và hỗ trợ active IP cho bạn nhé
091.2808082

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 07:49
Mình chỉ cài app ứng dụng bình thường thôi, vd như Simport... nhưng vẫn kg thấy nó đâu.
Máy mình ver 1.1.2, có sẵn OpenSSH (mà kg biết nó là cái gì ), có Installer v3.0b8.
Cài GPRS như hướng dẫn rồi vẫn kg xài được.
Thật ra mình biết chỉ cần ra cho nào có wifi là mọi chuyện trở nên dễ dàng rồi, nhưng mình muốn vọc để biết thêm. Mong được chỉ giáo.
Nếu ở HCM thì mình giúp được.

ducphan_arch

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 19:42
Hy vọng anh em giúp đỡ.
bạn download file pxl trên đây rồi qua ibrick úp file pxl nha!http://iphone.exploit.org/pxl/index2.html

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 20:26
bạn download file pxl trên đây rồi qua ibrick úp file pxl nha!http://iphone.exploit.org/pxl/index2.html
Bấm vào cái link thì nó báo như vậy:

Forbidden

You don't have permission to access /pxl/index2.html on this server.
Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

Làm sao bây giờ bạn ơi?

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 20:59
Bác ra ngoài mua cái Xsim về cắt một phần cái sim cũ đi, lấy keo 2 mặt dán lại là xong---> Iphone đã được unlock Phone và SMS.

Chi phí mua Xsim là 400K( vừa mua hồi chiều tại GiaiMa, về làm 5 phút xong) Báo cáo luôn là em mới dùng Iphone được nửa ngày thôi, đã unlock 100% rồi. tự mày mò mới có cái thú vui hihi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday