Không thể khởi động từ đĩa cứng ?

Các thớt khác của blackangel

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 07:38
Kỳ lạ thật, trước khi cài win em sử dụng PMagic để chia ổ đĩa lại, phát hiện có 1 Par có dung lượng 1 GB đang trong trình trạng hidden. Em "cảm thấy" chắc nó không cần thiết nên xóa nó luôn.

Sau khi "format c: \s" xong. Máy tính khởi động ko đc luôn mặc dù đã tạo đầy đủ file khởi động trên ổ C ??? khởi động bằng CD thì ok. Kiểm tra ổ C đúng là hệ thống đã chép 3 file vào ổ C rồi, nhưng sao ko khởi động dc nhỉ ??? nếu ko có file khởi động nó sẽ báo lỗi nhưng khi bật máy vào thì nó đứng im với 1 dấu nhắc nhấp nháy kỳ bí ??? bình thường nó sẽ khởi động vào ở dạng DOS rồi

Kinh nghiệm với máy tính cả chục năm trời, đây là lần đầu tiên em gặp ...... bỏ đĩa cài XP vô mới test máy sơ sơ thì báo lỗi:

Hard Error Code: npcll.dll gì đó quên rồi. Chẳng biết do đĩa hay do ổ cứng mình bị khùng gì đây .

Mà nếu em ko xóa thì sau này em thay ổ cứng mới thì tất nhiên cái ẩn 1 GB đó cũng đâu còn . Chẳng lẻ cái đó quan trọng vậy sao ??? máy HP xài bực bội quá. Hồi trước recovery ẩu làm tiêu hết cái ổ cứng rồi, giờ thêm cái này, bực bội thật

Ổ C. set Active . Mọi thứ bình thường

Bác nào biết thì tư vấn dùm em mới :( sẵn tiện bác nào ở HCM mà có đĩa Recovery của HP DV2000T thì cho em mượn chép với hix, hồi trước chép ra 3 DVD rồi, lúc bị hư recovery trên máy lấy 3 disk ra làm, ai ngờ đĩa 3 bị tiêu, tức quá :mad:

26 Tháng một 2008 lúc 08:51
Bác cứ cho đĩa win vào cài bình thường đi để win nó format HHD,
Hoặc dùng đĩa hirenboot lowlevel format cái HHD,
sau đó thì chia lại ổ sau
thỉnh thoảng em cũng bị partitionmagic báo lỗi không nhận ổ nhưng win nó vẫn nhận được và cài bình thường

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday