không thể logon vào win 7

tiencuongn73

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
máy mình sau khi khởi động thì hiện lên thông báo (mình xài 1 user và có cài pass) sau dù mình đã đánh đúng pass: the user profile service service fails logon

xin hỏi mình phải làm cách nào mới vào được win

các bác giúp mình với

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình huống bác gặp có thể do ai đó đã di chuyển hay xóa mất thông tin tài khoản người dùng (User Account Profile), các khóa Registry liên quan người dùng bị xóa, bị chỉnh sửa vì nguyên nhân chủ quan lẫn khách quan. Hơn nữa bác chỉ dùng duy nhất 1 tài khoản với phân quyền quản trị cao nhất (Administrator) nên không thể sử dụng tài khoản khác với phân quyền tương tự để có thể sửa chữa được các khóa liên quan User Profile trong Registry, xóa và tái tạo lại User Profile cho máy bác.
Tuy nhiên, tình huống bác gặp có thể thực hiện bằng cách thử đăng nhập vào chế độ Safe-Mode để có thể sử dụng được tài khoản Administrator được dựng sẵn (built-in) trong Windows 7.
Bác thử thao tác trước các trường hợp này, nếu đăng nhập được bằng tài khoản Administrator này xong thì sẽ tiến hành các bước tiếp theo.

tiencuongn73

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác có thể hướng dẫn mình cụ thể được ko?
làm sao chạy safe mode và đăng nhập với tên gì? mật khẩu là gì nữa
mình chờ chỉ dẫn của bác

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn thử dùng hirenboot phá pass win7 xem

Tình huống này không liên quan PassWord Windows7 bác à.

bác có thể hướng dẫn mình cụ thể được ko?
làm sao chạy safe mode và đăng nhập với tên gì? mật khẩu là gì nữa
mình chờ chỉ dẫn của bác

Đã gửi tin nhắn cho bác, có gửi qua Yahoo! Messenger cho bác nhưng không thấy bác trả lời.

mupfoc

NHẬP HỘI
Tình huống bác gặp có thể do ai đó đã di chuyển hay xóa mất thông tin tài khoản người dùng (User Account Profile), các khóa Registry liên quan người dùng bị xóa, bị chỉnh sửa vì nguyên nhân chủ quan lẫn khách quan. Hơn nữa bác chỉ dùng duy nhất 1 tài khoản với phân quyền quản trị cao nhất (Administrator) nên không thể sử dụng tài khoản khác với phân quyền tương tự để có thể sửa chữa được các khóa liên quan User Profile trong Registry, xóa và tái tạo lại User Profile cho máy bác.
Tuy nhiên, tình huống bác gặp có thể thực hiện bằng cách thử đăng nhập vào chế độ Safe-Mode để có thể sử dụng được tài khoản Administrator được dựng sẵn (built-in) trong Windows 7.
Bác thử thao tác trước các trường hợp này, nếu đăng nhập được bằng tài khoản Administrator này xong thì sẽ tiến hành các bước tiếp theo.

Các bác cho em hỏi với. Máy tính của em gặp trục trặc y như thế này. Em vẫn có thể đăng nhập vào chế độ Safe-Mode để có thể sử dụng được tài khoản Administrator được dựng sẵn (built-in) trong Windows 7.
Không biết bước tiếp theo phải làm thế nào nữa. Các bác giúp em nhé. Em dang rất cần dùng máy. Thanks các bác nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...