Không thể mở Yahoo Messenger

Các thớt khác của lethienan
Status
Không mở trả lời sau này.
8 Tháng mười hai 2007 lúc 23:54
Chào các bác, các bác có thể cho e hỏi vấn đề như sau:
E đang sử dụng IBM X60, tự dưng mấy hôm nay ko thể mở Yahoo Messenger dc, chọn YM thì chỉ hiển thị khung để đăng nhập, sau khi gõ user và passwords xong chọn login thì YM tự động tắt. Ko biết làm sao để khắc phục. Ko biết có phải bị virus ko? Các chương trình khác thì vẫn hoạt động bình thường. Mong các bác giúp đỡ. Cám ơn các bác đã đọc.:)

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 00:23
Oh, sao mà giống hiện tượng nhiễm Kavo thế nhỉ. Nếu đúng là virus Kavo thì có thể dùng BKAV để xử lý dễ dàng. Nếu quét không ra Virus thì bác gỡ bỏ Yahoo rồi cài lại xem sao. Nên dùng phần mềm để gỡ bỏ triệt để, chẳng hạn như Revo Uninstaller của Microsoft.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 09:50
đúng virut rồi.. hình như con này khó diệt ra phết. Nhiều người gặp vấn đề này rồi..bạn chịu khó search trên mạng là sẽ thấy ngay cách giải quyết

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 10:51
Hoặc là cũng có thể là 1 lỗi rất củ chuối, ngày xưa mình bị 1 lần rồi.
Số là bác kiểm tra trong IE/Tool/Options/Connection xem máy có đang xài proxy hay socks gì không. Ngày xưa mình để socks xài sau đó quên mất ko tắt đi hóa ra thằng YIM cũng ko vào được theo luôn.

9 Tháng mười hai 2007 lúc 12:20
Có khả năng máy của anh đã bị nhiễm virus: Win32.Worm.Autoruner.CD.

Hiện tại chỉ mới có duy nhất Bitdefender là mới có database về nó (cập nhật ngày 1-10) và có khả năng diệt được. Anh thử xem sao và nhớ hồi báo để anh em biết nhé.

Chúc thành công.
chính xác luôn, chỉ có bitdefender mới diệt được, tui đã từng bị và dùng bitdefender diệt, kết quả là vô yahoo ầm ầm

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday