không thể nào copy nhạc,video bằng itunes được , ai biết chỉ dùm

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có con iphone 2g , chẳng hiểu sao khi copy nhạc và video bằng itune ở máy của công ty thì rất ngon lành , nhưng đến khi về nhà copy bằng itunes ờ máy nhà thì lại chỉ chạy đc 1 tý rồi tự dưng trên itune ko nhận iphone nữa nó còn hiện ra cái bảng này ( hình bên dưới) .
Mình đã thử cài lại win , cài lại itune rồi mà vẫn ko thể nào copy nhạc ở máy nhà được , mang đến chỗ làm thì vẫn copy bình thường . Như vậy là lỗi do đâu hả các pro , ai bit chỉ dùm mình với , thank nhiều !

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết bác dùng FW nào, thôi thì cứ cài lại itunes 8.2 cho chắc cú :)

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Iphone của em thì là phiên bản 3.0 . con itune thì là 8.2 rùi . mà em thấy bảo là iphone nó chỉ cho phép kết nối 2 hay 5 máy tính gì đó thôi có đúng không mọi người

hoicham

^^!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Còn một cái cần chú ý nữa là định dạng của file nhạc

Iphone của em thì là phiên bản 3.0 . con itune thì là 8.2 rùi . mà em thấy bảo là iphone nó chỉ cho phép kết nối 2 hay 5 máy tính gì đó thôi có đúng không mọi người

cái này hình như không đúng đâu bác.

VietMotor

GÂY DỰNG
Nhìn thông báo này giống như kiểu ổ cứng lỗi ấy. Nhưng ở cty bác vẫn copy được thì có lẽ không phải.

Hay do cổng USB của bác có vấn đề nhỉ? Bác thử thay đổi các cổng USB xem. Nếu ko được nữa thì vào Device Manager check lại properties của các cổng USB xem có bị thay đổi gì ko?

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em đã khắc phục được rồi , hóa ra là do cái cổng usb bị lỗi thế mới hiểm , cắm usb thì nhận bình thường , nhưng copy nhạc thì lại ko được . chuyển qua cái cổng usb đằng sau thì copy ầm ầm

Bài viết cần bạn xem thêm