Không thể setup GPRS cho O2i được

KeLangThangNo1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 12:19
Đảm bảo đúng như hướng dẫn mà Bác. Cài GPRS cho Viettel là dễ nhất :D
Mình đã làm như thế cả tối qua và sáng nay mà không thành công. Gửi tin nhắn GPRS2 đến 191 thì nó trả lời là số đt này đã được hỗ trợ dịch vụ GPRS nhưng không thấy chữ G hiện lên cạnh cột sóng. MÌNH DÙNG O2I
Không hiểu thế nào các bác ơi?:confused: :confused:

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 14:57
Bạn phải chọn chỗ nào sóng GPRS khỏe khỏe 1 chút,VT phủ sóng toàn quốc nhưng ko ổn định đâu,rớt mạng hoài mà

16 Tháng sáu 2007 lúc 17:19
Mình đã làm như thế cả tối qua và sáng nay mà không thành công. Gửi tin nhắn GPRS2 đến 191 thì nó trả lời là số đt này đã được hỗ trợ dịch vụ GPRS nhưng không thấy chữ G hiện lên cạnh cột sóng. MÌNH DÙNG O2I
Do mạng chứ không phải do cấu hình không đúng đâu

seu_gab

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 18:07
Đúng là VT config GPRS dễ nhất. Bác chú ý là trong phần proxy setting mình fải chọn (có dấu tích) phần "This network connect to the internet" còn phần "This network uses a proxy server to connect to the Internet" thì k chọn (k có dấu tích) nhá.
Hôm trước vào Đà Nẵng có vẻ hơi bập bõm. Ở HN vào dễ hơn.

16 Tháng sáu 2007 lúc 19:22
cài VT đúng là dễ nhất vì bác chỉ cần gõ APN là vào OK, mình đã thử rồi, Viettel có thể cài GPRS theo 2 kiểu, kiểu giống của Vina thì cài có proxy trong My work network, còn giống của Mobi thi không dùng proxy cài trong My ISP, VT không cần user name hay password gì cả, bạn thử lại đi nhé! a quên, lần đầu tiên khi đăng ký xong các bác phải reset lại máy để sim nhận được sóng GPRS. Còn tại sao không có chữ G thì có nhiều nguyên nhân(do máy, do trong phần GPRS setting...)bác cứ thử lại đi nhé nếu khong được gọi mình hướng dẫn cho!

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday