Không thể Syn được- Ai chỉ giúp nhé!

1 Tháng ba 2008 lúc 00:29
Em có 1 con Tmobile Wing xài Win 6.0 và 1 laptp xài win Víta. Em gắp cáp vào và dùng Window Mobile Device Center để syn, nhưng con wing báo "" this device is not allowed to connect to the desktop computer" và không tài nào syn được.Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục nhé. Thanks nhiều

1 Tháng ba 2008 lúc 08:15
Bạn thử cách này xem có được ko nhé:
trên PPC vào start -> programs -> ActiveSync ->Menu -> Connections -> check box "Synchronize......"
Chúc thành công :)
Mình làm rồi nhưng vẫn kg được! Ngoài ra, khi install bất kỳ file .cab nào trực tiếp trên máy thì máy báo lỗi "install was unuccessful. the program ỏ setting cannot be installed because it í not digitally signed with a trúted certificate". Các bạn cho biết cách khắc phục nhé!

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 10:06
Bạn đã thử cài với win xp chưa? Win vista bảo mật cao nên có thể nó chặn đấy

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng ba 2008 lúc 10:42
Trước em cũng bị cái Asus dùng với Win XP Sp2 (không bít có giồn Vistar không :D) cắm vào ko nhận, thỉnh thoảng mới nhận. Cái này theo nhận xét chủ qua là do chân cắm USB bị lỗi (có thể trên PPC hoặc Lap) nếu cổng USB trên Lap cắm các thiết bị khác vẫn bình thường thì là do USB PPC, hoặc bác có thể cắm thử PPC vào 1 Lap khác xem thế nào. Nếu cả 2 (PPC và Lap) đều nhận thì bác Remove cái bản Sync cũ đi cài lại xem sao.
Chúc thành công!

2 Tháng ba 2008 lúc 13:21
Mình làm rồi nhưng vẫn kg được! Ngoài ra, khi install bất kỳ file .cab nào trực tiếp trên máy thì máy báo lỗi "install was unuccessful. the program ỏ setting cannot be installed because it í not digitally signed with a trúted certificate". Các bạn cho biết cách khắc phục nhé!
Vấn đề này là bạn ktra lại security setting nhé! Sync thi nếu k được cứ kiên trì, delete device trện PC đi rồi cài lại AS4.5 và thử lại xem sao

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday