Không thể truy cập mạng

Các thớt khác của filo

filo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có vấn đề này mà không biết giải quyết làm sao, nhờ các bác chỉ giúp.

Em sử dụng laptop để vào mạng bằng wifi của cơ quan. Tuy nhiên, thời gian gần đây, em không thể nào vào được trang web thứ hai trong khi các máy tính khác của anh em trong phòng thì vào thoải mái. Kiểu như máy em nó bị chặn vậy.
VD. Khi bật máy, em vô trang handheld đầu tiên, em chạy lăng quăng trong diễn đàn thoải mái. Ấy nhưng mà đổi sang trang khác (hoặc mở tab mới, mở cửa window mới), lập tức server not found. Sang máy ông bạn cùng phòng, thử thấy vẫn chạy ầm ầm.
Sợ do máy bị sao, tối về nhà cắm dây vào, chạy ầm ầm, chả có một vấn đề gì cả.
Ra quán cafe wifi, cũng ngon lành luôn không vấn đề gì nữa hết.
Vậy nghi vấn còn lại là do wifi cơ quan, tuy nhiên nếu do wifi cơ quan thì tại sao chỉ mình em bị mà mọi người không ai bị.
Vấn đề quá khó với em, mong các bác chỉ với. Cái modem cơ quan tên là TENDA thì phải.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
server not found
Bad Request
Your browser sent a request that this server could not understand.
HHVN dạo gần đây nâng cấp version mã nguồn cho diễn đàn nên chắc có lẽ 1 thời gian nữa lỗi nảy sẽ không còn xuất hiện nữa.
P/s: Đôi lúc do quá tải hoặc do "cơ chế" nào đó từ server HHVN nên cũng phát sinh lỗi này. Vấn đề này thuộc các bác admin HHVN nên chỉ biết vậy. ;)

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
HHVN dạo gần đây nâng cấp version mã nguồn cho diễn đàn nên chắc có lẽ 1 thời gian nữa lỗi nảy sẽ không còn xuất hiện nữa.
P/s: Đôi lúc do quá tải hoặc do "cơ chế" nào đó từ server HHVN nên cũng phát sinh lỗi này. Vấn đề này thuộc các bác admin HHVN nên chỉ biết vậy. ;)

Đúng rồi. Lỗi này là do quá tải của server. Bạn refresh lại là có thể xem được bình thường. Thỉnh thoảng mới bị thôi! :)

amexlove

GÂY DỰNG
f5 f5 bác ơi :)) cách khắc phục mà không cần biết nhiều lắm đến 2 chữ tại sao :))

filo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sorry các bác, nhưng hình như chúng ta đang lạc đề.
Cái ví dụ và em đưa ra, em khôn gbảo là trang HHVN bị lỗi gì đó, mà em muốn nói là Nếu em truy cập trang đầu tiên trong điều kiện mạng như thế thì em không thể vào được các trang khác nữa, kể cả mở thêm tab, mở thêm cửa sổ mới. Do đó em chả hiểu làm sao cả.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi bật máy, em vô trang handheld đầu tiên, em chạy lăng quăng trong diễn đàn thoải mái. Ấy nhưng mà đổi sang trang khác (hoặc mở tab mới, mở cửa window mới), lập tức server not found.
mà em muốn nói là Nếu em truy cập trang đầu tiên trong điều kiện mạng như thế thì em không thể vào được các trang khác nữa, kể cả mở thêm tab, mở thêm cửa sổ mới.
02 ý này khác nhau mà bác. Không phải lạc đề mà là do bác đề cập chưa rõ nên A.C.E hiểu nhầm chút thôi. Bác thử xem lại trình duyệt hoặc cách cấu hình hệ thống thế nào (có thể sử dụng các thủ thuật liên quan hệ thống chẳng hạn. Thân chào bác.
P/s: Malware "cắm rễ" vào hệ thống đôi khi cũng gây triệu chứng tương tự đó bác.

spiderman

GÂY DỰNG
Đúng rồi, bạn thử quét máy bạn xem. Mình đã từng bị giống như vậy. Vào google search thì được, click vào link kết quả thì lại báo Page not found. Quét ra virus.........................

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...