Không thể vào Wifi với Atom!!Help!!

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 23:28
Mình không thể vào mạng wifi trên Atom được,trong khi laptop thì chạy ầm ầm. Mình đã chọn nơi có sóng rất mạnh là sân bay nhưng vẫn không được. Máy có nhận ra nơi kết nối và vạch báo sóng cũng mạnh nhất nhưng nó chỉ báo là đang Connecting thôi, mình đợi mãi mà chẳng được gì cả, mình đã thử đi thử lại mấy lần. Ai biêt giúp mình với, cám ơn nhiều!!!:eek:

maxlibu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 00:37
Máy của mình cũng bị như vậy, vào Wifi thì vẫn thấy nhận AP và sóng sánh tràn đầy nhưng không thể kết nối, phải kết nối đến 15p-30p nó mới vào đc wifi, mặc dù AP để ngay trong phòng và desktop và Laptop thì cứ chạy ầm ầm mới bực. Pro nào biết chỉ mình cái, Thss

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 21:25
mình nghĩ chắc không phải tại bản Rom đâu. Tôi cũng mới chỉ mua hồi sau tết, từ đó đến h thì chưa vào đc wifi lần nào cả. Lúc mua mình cũng đã up bản Rom mới nhất rồi. Các bạn giúp mình với

maxlibu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 23:42
Chẳng biết kiểu gì nữa, ko lẽ Atom Excel lại chuối như vậy, nói thế cũng ko phải vì nhiều lúc máy mình ngồi caffe thì vào ngon lành lắm, mới nhẹ qua là dính luôn. Ko hiểu với cái AP Linksys 54G ở nhà thì lại bị vậy. Chán

Lazada Vietnam Master card on Monday