không tìm được dữ liệu trong thẻ nhớ cần chỉ giúp.

dgg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng mười hai 2007 lúc 14:27
Trong thẻ nhớ của mình cài rất nhiều ứng dụng .Hôm qua mình mở trong thẻ nhớ thì các phai dữ liệu ko thấy đâu cả,mà mình cài đặt thêm mới cũng ko thấy đâu , trên máy vẫn báo ứng dụng chiếm dung lượng của thẻ nhớ .Hiện tại thẻ của mình là 1G mình đã cài đạt được 880 M rồi .Liệu có phải là bị đầy quá ko hay là bị vi rút .Các bác chuẩn đoán giúp em với .Cám ơn các bác nhiều .:D

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 17:20
Bạn có cài Pm nào giấu thông tin thẻ không? Thử mượn 1 PC khác xem sao. Nếu máy vẫn báo dung lượng thẻ thì chắc không có vấn đề gì đâu.

Nếu như có bì gì (giả sử thế) thì cũng đừng lo. Nếu bạn Sync thường xuyên với PC thì tất cả các PM đều còn nằm trong thư mục C:\Program Files\Microsoft ActiveSync. Bạn cài lại thôi.

31 Tháng mười hai 2007 lúc 18:23
Nhiều khả năng bị virus "giấu folder". Xin tả lại hiện tượng như sau mà tôi đã từng thấy: -- Tất cả folder đều biến mất, dĩ nhiên file và folder con trong đó cũng biến luôn. file lưu ở thư mục gốc vẫn thấy.
- Không thể thấy được bằng nhiều chương trình kể cả lệnh "dir"
- Scan bằng symantec thì thấy dữ liệu vẫn còn đó
- Ảnh hưởng lên ổ cứng và cả usb
Hiện chưa biết thuốc nào diệt, chỉ xử lý lấy dữ liệu bằng lệnh "xcopy" sau đó format lại nên chưa biết diệt bằng cách nào. Bạn có thể dùng lệnh này để cứu dữ liệu trước.
Xem thêm: http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=78055

1 Tháng một 2008 lúc 01:56
Virus đặt thuộc tính ẩn rồi
bác diệt virus xong file vẫn ko hiện lại. dùng file em đính kèm chạy để hiện lại file trên thẻ

Attachments

dgg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng một 2008 lúc 08:59
Virus đặt thuộc tính ẩn rồi
bác diệt virus xong file vẫn ko hiện lại. dùng file em đính kèm chạy để hiện lại file trên thẻ
cám ơn bạn rất nhiều .mình đã thử nhưng vẫn ko được :confused:

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 12:22
Mình cũng bị như thế, thử trên máy tính cũng vậy mặc dù đã bỏ hết các thuôch tính ẩn, cuối cùng phải format

dgg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng một 2008 lúc 14:05
Mình cũng bị như thế, thử trên máy tính cũng vậy mặc dù đã bỏ hết các thuôch tính ẩn, cuối cùng phải format
mình ko thể format được cứ báo (warning :Formatting wil erase All data on this disk .To format the disk,click Ok ,To quit,click cancel) như vậy là sao hả các bác ơi .giúp em với :confused:

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
1 Tháng một 2008 lúc 14:57
mình ko thể format được cứ báo (warning :Formatting wil erase All data on this disk .To format the disk,click Ok ,To quit,click cancel) như vậy là sao hả các bác ơi .giúp em với :confused:
Trời câu này nó nói rõ mồn một rồi mà bác.

Format thì sẽ mất tất cả dữ liệu. Đồng ý thì cho xin cú click ok, còn ngược lại thì "ung thư" dùm em:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday