Không vào được Gmail

Các thớt khác của Trinity
21 Tháng hai 2007 lúc 10:36
Mấy hôm nay không hiểu sao em không vào được Gmail trên Web. Thỉnh thoảng (khoảng ngày một lần) có thể nhận được thư Gmail từ Outlook. Em đang dùng MegaVNN. Một số trang web khác vẫn vào được nhưng nhiều trang thì không.

Không hiểu các bác dùng MegaVNN có bị thế không?

Cứ tưởng tình trạng đường truyền internet ở VN đã trở lại bình thường rồi, nhưng em thấy cứ ngày một tệ hơn:(

21 Tháng hai 2007 lúc 11:54
Không hiểu là do đường truyền hay là do Gmail nữa, cả tháng nay dùng rất khó chịu.
Em nghĩ nhiều khả năng là do đường truyền. Tệ thật, chất lượng càng ngày càng đi xuống. Chẳng bù cho ở các nước khác, tốc độ liên tục tăng còn giá thì liên tục giảm. So sánh giá và chất lượng internet băng thông rộng ở VN với ở UK thì ở VN mình quá đắt. Chuối thật!

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2007 lúc 13:20
Mấy hôm nay không hiểu sao em không vào được Gmail trên Web. Thỉnh thoảng (khoảng ngày một lần) có thể nhận được thư Gmail từ Outlook. Em đang dùng MegaVNN. Một số trang web khác vẫn vào được nhưng nhiều trang thì không.

Không hiểu các bác dùng MegaVNN có bị thế không?

Cứ tưởng tình trạng đường truyền internet ở VN đã trở lại bình thường rồi, nhưng em thấy cứ ngày một tệ hơn:(
Bác ping 203.162.0.181 -t
nhé. Chắc do kết nối từ modem của bác đến DNS của VNN có vấn đề. Bác ping tham số -t như trên mới phát hiện dc mất kết nối nhỏ hơn 25%.

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2007 lúc 18:50
Có cách nào khắc phục không các Bác ?
Vấn đề bác ping xong nó báo làm sao?Nó báo k sao nghĩa là cổng VNN đi quốc tế có vấn đề.(cái này thì đành chấp nhận thôi) Còn nếu nó báo lost bao nhiêu thì do đường truyền từ modem nhà bác đến máy chủ VNN có vấn đề. Gọi bọn VNN đến ping cho nó nhìn, nó thay cổng khác cho bác là OK.

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday