không vào được regedit, task manager,.. cứu với

Các thớt khác của sonkhung

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy của em bị dính con trojan nào đó không rõ, quét bằng KIS, BKAV, windows defender, windows live one care vẫn không thấy virus. với lại, trong yahoo messenger nó còn hiện một câu dẫn tới đường link của trang : http://nhattruongquang.0catch.com (các bác đừng dại mà click vào nhé).
Em không thể nào vào được task manager, regedit, mất floder option.
Với lại link tải chương trình khôi phục regedit bên 911.com.vn không tài nào tải được.
bác nào có thì thương mà up lên dùm em 1 cái.
thanks các bác nhiều.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác nào có cách không cho hiệu chỉnh regedit không (để vô hiệu hóa việc hiệu chỉnh regedit của virus, chỉ khi nào cần hiệu chỉnh thì mình lại mở nó lên và cho phép hiệu chỉnh thì mới chỉnh được đó mừ).

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy bạn bị dính virus rồi.Có thể là virus nội nên các chương trình ngoại không phát hiện thấy.Hãy thử dùng BKAV quét xem sao?
1/ Muốn vào regedit thì khởi đông máy rồi nhấn F8 vào Safe Mode thì sẽ thực hiện được.
2/Lấy lại Folder Options bằng cách vào START-->RUN---->gõ gpedit.msc---->Cửa sổ Group Policy hiện ra --->chọn User Configuration--->Adminitrative Templates-->Window Component------->Window Explorer----->Nhìn sang bên fải sẽ thấy dòng:Removes the Folder Options menu item from the Tool menu.Bấm đúp
vào đó sẽ có 1 hộp thoại hiện ra gồm 3 giá trị:
Not Configured
Enabled
Disabled
Virus thiết lập giá trị nào thì ta thiết lập lại giá trị khác.Ví dụ
nó thiết lập là Enabled thì ta hãy thiết lập lại là Disabled, sau đó Apply---->Ok.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn anh Ngọc, nhưng sau khi vào safe mode để chỉnh như anh nói thì lúc vào win ở chế độ bình thường mình vẫn đâu có vô được regedit đâu. còn nếu virus nó thiết lập các khóa trong regedit để khóa folder option, task manager,... thì mình đâu thể sửa lại bằng cách này được.
theo em thì tốt nhất là hãy tải file mở regedit viết bằng VB trên 911 về rồi chạy để mở regedit, sau đó mới tới phần lục lọi trong regedit để tìm và mở các khóa đó (dĩ nhiên là có tài liệu hướng dẫn rồi mới làm, không thì tiêu luôn). Như vậy có đúng không anh?

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn anh Ngọc, nhưng sau khi vào safe mode để chỉnh như anh nói thì lúc vào win ở chế độ bình thường mình vẫn đâu có vô được regedit đâu. còn nếu virus nó thiết lập các khóa trong regedit để khóa folder option, task manager,... thì mình đâu thể sửa lại bằng cách này được.
theo em thì tốt nhất là hãy tải file mở regedit viết bằng VB trên 911 về rồi chạy để mở regedit, sau đó mới tới phần lục lọi trong regedit để tìm và mở các khóa đó (dĩ nhiên là có tài liệu hướng dẫn rồi mới làm, không thì tiêu luôn). Như vậy có đúng không anh?
Đúng rồi.Cách diệt virus bài bản là phải vào trong registry để giải quyết tận gốc các khóa do virus thiết lập.Làm theo hướng dẫn bên trang 911 cũng rất OK.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hi hi, tại vì em đã tham khảo trên tran đó rồi nên mới biết chút ít, chia sẻ cùng anh em trên HHVN.

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác dùng thử cái này đi. Để unlock cho TaskManager và Registry. Ngày trước em cũng bị y như bác vậy. Sau khi chạy 2 file sửa lỗi này (bác nào đấy trên forum đã up lên e quên mất tên rồi ) nhưng cũng chỉ là mở được 2 cái kia thôi, còn vẫn cảm thấy máy chậm hẳn đi. Chạy phần mềm hay bị lỗi...cuối cùng đành RESTORE lại máy :(

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Omega đứng thứ 2 trong số những thương hiệu đồng hồ nổi tiếng nhất thế giới, chỉ sau Rolex. Sau gần 200 năm hoạt động, hãng đã có rất nhiều thiết kế đi vào huyền thoại nhưng theo mình (đã có đo lường lượt search trên google) và tham khảo từ nhiều tài ...
Lazada Vietnam Master card on Monday