Không vào Internet qua Active Sync được

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em sử dụng bản active sync 4.0, em vào connection setting trên active sync, chọn "This computer is connected to" là Internet, sau đó chọn lại trên Connection Setting của PPC (em dùng 6315) thử các option của selet networks từ bluetooth, mywork network, kêt quả là không thể vào Internet được bằng kết nối của PC. PC của em kết nối với Internet qua Proxy (ISA cung cấp Webproxy).

Trước đây, em dùng bản 3.71 thì vô tư, tự nhiên nâng cấp lên bản 4.0 thì bị chuồi thế này. Đã thử Uninstall bản 4.0 đi, cài lại bản 3.8, nhưng không hoạt động được (khi tiến hành sync thì có tín hiệu, nhưng không mở được explore được và không active được ứng dụng sync để điều khiển).

Các bác biết bệnh của trường hợp này thì cứu em với. Chẳng nhẽ em chỉ có thể vào Internet bằng đường... wifi-cafe? :((

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử vào conecttion setting >> advanced >> select network, set proxy cho PPC theo proxy của PC xem thế nào. Tôi dùng 3.8 với HP6365 dùng tốt mà.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không được anh Lampham à. Em thử set proxy rùi. Anh mô tả tất cả các option anh lựa chọn trên máy của anh, em copy xem có được ko?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em không để kết nối GPRS. Em cũng đã thử Uncheck phần Proxy Server đi (không chọn proxy nào cả, sau đó refress spb weather, nhưng vẫn bị lỗi trên. Chẳng biết thế nào nữa

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hanhpn said:
Không được anh Lampham à. Em thử set proxy rùi. Anh mô tả tất cả các option anh lựa chọn trên máy của anh, em copy xem có được ko?

Trên Activesync của em đã chọn option là passthrou chưa nhỉ. nếu có thì phải được chứ.
Thử cách này nhé:
Vào Setting >> Connection >> Advanced >> select network >> New
đặt tên, set proxy. Trong network Management chọn tên bạn vừa đặt, sau đó sync và thử lướt xem sao nhé. Chúc vui

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vào được rồi, chọn Passthrough là automatic mới tệ chứ? Cảm ơn các bác nhiều nhé.

baothangvn

GẮN KẾT
4.0 đó hìh như có vấn đề rồi bác ơi, em cài thử mà dùng cũng ko ổn định lắm, nhưng sau khi uninstall thì dùng tôt mà , Bác xem lại thế nào, nếu cần cài lại pc luôn thể

dolacandy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
baothangvn said:
4.0 đó hìh như có vấn đề rồi bác ơi, em cài thử mà dùng cũng ko ổn định lắm, nhưng sau khi uninstall thì dùng tôt mà , Bác xem lại thế nào, nếu cần cài lại pc luôn thể

Mong các bác chỉ giáo rõ hơn việc này với. Có nghĩa là sau khi cài active syn, nếu PC có ADSL thì PPC cũng sẽ xài được ADSL? Nếu được như thế thì cài đặt thế nào?

em mới xài máy, mong các bác thông cảm.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dolacandy said:
Mong các bác chỉ giáo rõ hơn việc này với. Có nghĩa là sau khi cài active syn, nếu PC có ADSL thì PPC cũng sẽ xài được ADSL? Nếu được như thế thì cài đặt thế nào?

em mới xài máy, mong các bác thông cảm.
Sau khi bạn sync thành công giữa PPC và PC, bạn phải chọn Option trong activesync, chọn Rules và mục Pass through thì chọn Internet thì sẽ vào được Internet. Chúc vui.
Ps: Vấn đề của bạn có nhiều trên HHVN, thử dùng chức năng SEARCH activesync sẽ thấy rất nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt