Kiếm cục pin cho dòng ibm x41 mà chưa được

Các thớt khác của galaxy-cosmos

galaxy-cosmos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 05:37
chả là mình thấy dùng pin 8cell mà cắm điện ở nhà thì cũng không cần thiết lắm. (vừa nặng máy mà vừa hại pin, chóng hỏng pin) nên đang định kiếm thêm 1 cục pin x40, x41 dung lượng nhỏ chỉ 4 cells thoi, chẳng cần mới làm gì. ai mách hộ là kiếm ở đâu nhỉ. Có đắt lắm không nhỉ?

Tháo pin cắm điện thì cũng được nhưng nhìn cái máy nó hơi thiêu thiếu mà hơn nữa cũng muốn có pin để bê máy từ tầng này sang tầng khác mà không phải tắt máy.

galaxy-cosmos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng sáu 2007 lúc 18:56
Ra hỏi cửa hàng thì thấy họ bảo. Nếu muốn cất viên pin 8 cell xịn đi thì phải bảo quản bằng cách cứ 1 tuần lại phải xả một lần thì pin mới bền. Chết thật. Đã cất đi lại còn phải chăm sóc như vậy thì đi mua pin sơ cua làm gì cho mệt. Mọi ngừoi có ý kiến gì không ạ?

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 23:39
Ra hỏi cửa hàng thì thấy họ bảo. Nếu muốn cất viên pin 8 cell xịn đi thì phải bảo quản bằng cách cứ 1 tuần lại phải xả một lần thì pin mới bền. Chết thật. Đã cất đi lại còn phải chăm sóc như vậy thì đi mua pin sơ cua làm gì cho mệt. Mọi ngừoi có ý kiến gì không ạ?
Người ta nói đúng đấy bác ạh, pin bác ko dùng để lâu nó vẫn giảm tuổi thọ, cho dù bác có đều đặn mỗi tuần mang ra sạc rồi xả 1 lần thì sau 1 thời gian nhất định nó vẫn hỏng( giảm khả năng tích điện ). nên tốt hơn hết bác cứ xài thoải mái, riêng dòng IBM có tính năng cho bác chỉnh khi nào thì cần sạc lại, bác cứ cho nó còn khoảng 50% thì bắt đầu sạc lại ( mặc định là 96% ) nhưng khi dùng hạn chế dùng đến 50%. Cứ thế bác cắm điện xài thoải mái mà máy vẫn ko sạc vào pin cho đến khi pin còn <50%, nhưng cứ mỗi tuần ít nhất 1 lần bác xài cho hết kiệt pin rồi sau đó cho sạc lại là ok. Mình nghĩ dùng cách này pin sẽ vấn đc sạc và xả nhưng sẽ hạn chế đc số lần sạc cho pin.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
21 Tháng tám 2007 lúc 03:04
"1 đời ta 3,7 đời nó" mà chi cho khổ vậy bác, cứ xài đi, hư mua cục khác, có khi pin chưa kịp hư đã đổi máy mới rồi :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 04:13
dạ đúng, mua pin 4 cell cũng tốn tiền, cứ làm như anh minhlg là hay nhất :)

Lam Sơn

Super Moderators
21 Tháng tám 2007 lúc 08:19
Bác này buồn cười thật, khỏe không muốn chỉ muốn mệt :p .Cứ để thế mà dùng chứ cất đi làm gì? Có 2 việc không tiện :
1. Tốn tiền mua viên Pin khác.
2. Thỉnh thoảng phải mang viên Pin "cất đi" ra xả+sạc lại :eek:
Chúc sức khỏe.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tám 2007 lúc 07:38
Đúng là , máy bác nhỏ thế thì thêm có mấy chục gram nữa thì có sao , lại phải đi kiếm cục PIn khác làm gì . Em dùng qua x41 rồi , thấy có cục thòi đít ra nó mới oai.
Cứ dùng thoải mái đi bác ạ , dăm bữa nửa năm là lại thay máy rồi , lo gì .
Máy em đã nặng , thêm cục PIN to lại còn nặng hơn mà cùng chỉ 2-3h , em cũng cắm sạc suốt ngày , đêm thì rút ra , sáng lại cắm vào .

galaxy-cosmos

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười 2007 lúc 10:17
Thanks các thông tin của mọi người. Đúng là chẳng nên mua thêm 01 cục pin 04 cell nữa làm gì. Cái đuôi pin 8 cells nhìn lâu thấy quen mắt rồi. Pin dùng nửa năm rồi mà vẫn ngon lành lắm. Vẫn được khoảng 4 tiếng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday