Kiến nghị: các bác tổ chức đấu giá hay tham gia với một tinh thần "vì nước quên thân" và "vì dân phụ

Các thớt khác của hongbao
Status
Không mở trả lời sau này.

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gần đây mình có tham gia thường xuyên box Đấu giá do tin tưởng vào sự công minh và bình đẳng giữa các thành viên tham gia với nhau dù biết rằng trên đời vốn không có gì là tuyệt đối hoàn hảo, nhưng vẫn tin vào tâm tâm linh rằng rồi cái gì sẽ vào khuôn khổ cái ấy [-(

Hôm nay đi uống với đám bạn cty, hơi xỉn nhưng vẫn ràng chạy về và mở mạng lên với hi vọng tham gia vào đấu giá con Nokia 7710, vì mình hay đổi điện thoại để vọc mà, nhưng tá hỏa khi biết nick vangamom bị ban vì dùng 2 nick đôn up giá nhau. Mình cũng gặp thường xuyên các vụ này như nick ntl512 theo link http://handheld.vn/threads/181675-Infraction-for-ntl512-Dung-2-nick-don-up-gia hay như nick rock4ever theo link http://handheld.vn/threads/181608-Infraction-for-rock4ever-Dung-2-nick-don-up-gia sau vụ con Touch Pro II với nick fellow. Cả 2 nick rock4ever và vangamom mình đều đã từng nghĩ là nick có chất lượng qua các bài viết nhưng cuối cùng cũng theo vết xe đổ, đó là vì sao? :-O

Và nick npson1710 theo link này cũng vậy, ình cũng từng nghĩ là không thể có chuyện gì xảy ra vì mình rất tin vào tâm linh, nhưng cuối cùng cũng sa vào con đường nguy hại X_X

Các bạn đang nghĩ về điều gì vậy? Một vài trăm nghìn có thể thay đổi được sự thật chăng, có thể đại diện cho 1 cái nick dày công (vô tình hay hữu ý) gầy dựng bấy lâu sao. Đối với mình thì cái danh dù có là ảo thì cũng là quan trọng dù bất cứ dưới hình thức nào, nick chỉ là đại diện trong một trường hợp cụ thể, nhưng khi đối diện với lòng mình thì các anh nghĩ sao về hành đồng trong quá khứ của mình. Có thể dùng nick khác và không ai tẩy chay hoàn toàn khi các anh đăng nhập bằng nick đó, nhưng khi bình tâm lại thì các anh nghĩ gì về minh, về hành động của mình, về con người của mình, về cách tạo dựng con người của mình. Chẳng lẻ nó nhẹ nhàng đến thế sao? [-(

Một số mem là thành viên lâu năm mà còn như vậy thì những người mới như thế nào đây. Mình cũng cảm thấy dao động khi mình làm chủ topic một bài đấu giá hay mua bán nào đó, mình sẽ theo vết xe đổ này hay chăng? Mình sẽ dễ dàng nhuốm phải căn bệnh cố hủ này, tức cái cái tôi và cái lợi cá nhân lớn hơn cộng đồng. Luôn có câu hãy là người tiêu dùng thông minh nhưng bản thân người bán thì có thông thái hay chưa?

Mình là người tham gia diễn đàn chưa lâu, còn nhiều thiếu sót nhưng trong chừng mực nào đó vẫn tuân theo những quy định trong diễn đàn, các anh như vậy có làm nản lòng người đi sau như mình? Các bạn hãy tự mình quản trị cuộc đời của mình, hãy vì mọi người, đừng vì lợi ích trước mắt mà đánh mất bản sắc của mình, giảm đi giá trị con người của chính mình :-bd

Mong lắm thay ;;)

Hãy đấu giá vì tinh thần và trái tim của người nghệ sỹ, dù cho kết quả đấu giá thế nào đi nữa thì "ta vẫn là ta".

Cảm ơn!

namvu510

GÂY DỰNG
rat ung ho, hy vong dien dan ngay cang uy tin hon nua

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 bài viết rất hay và chân thật, đầy tình cảm... vì em biết rằng lúc đó bác đang say rịu =))
Đúng là thật thất vọng vì thấy các nick lâu năm lại chơi mấy trò xiếc khỉ nhảy nhót như vậy (chứ mấy cái nick mơi mới, em chả bao giờ đấu dù rằng mình cũng cần món đó), gần đây nhất, bác Hùng Rock4ever (tôi cứ nghĩ bác có chút ít nhiều máu metal!), tự nhiên mình lại đi nhiệt tình sms thông báo bác ấy biết vụ việc của bác Phương fellow??? Cũng có thấy bác Long DHL feedback confirm chất lượng dịch vụ của Hùng, ai dè... lại dùng 2 nick đôn nhau!
Mình tham gia đấu giá với 2 tinh thần, một là bid đưa đường, góp vui văn nghệ với các chủ topic quen thuộc, chỉ nhằm đưa topic lên đầu page (cam đoan các bài bid dạng này của em với giá chỉ = 1/10 giá trị đúng của SP). Hai là, bid bán sống bán chết để nhận được sản phẩm vì mình rất cần nó, tuyệt nhiên cái này chỉ áp dụng đối với các chủ thớt uy tín, nhiều người biết đến! (chỉ mong sao các anh mà tôi đang tin tưởng đừng làm tôi đứt gánh giữa đường :D)

Những mảng còn lại của Box Đấu Giá thì đủ trò lắm... bởi HHVN đang ngày một trở thành 4R kiếm cơm chính của nhiều người mà, 4R xấp xỉ 110k members, các bác cứ yên tâm SP của mình, có hao hụt chút cũng xem như giao lưu văn nghệ đi!
:D

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em chỉ phát biểu trước hội nghị 1 câu thôi "Chơi thì chơi cho tử tế".

P/S: Bác COF hôm qua thay cái status bằng cái trang web gì, làm em tò mò, 1h đêm mở vô tí nữa ngã té ghế vì volume đang mở to quá, hoá ra Rốc....hừ hừ

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cá nhân em thì thấy thế này :
- Khi tham gia đấu giá, em xác định trước giá bid tối đa, tới giá đó rồi thì thôi không bid nữa, như thế thì dù chủ topic có làm trò khỉ, trò mèo, hay gì gì nữa thì cũng không có tác dụng.
- Khi tổ chức đấu giá, em không quan trọng lắm về " Giá trị - giá bid cuối cùng", vì đã đem đấu giá, đa phần là lỗ. Nếu không muốn lỗ, hãy để giá khởi điểm cao lên. Vậy là an toàn.

Chúc mọi người tham gia HHVN ngày càng vui vẻ.

P/S : thật sự là hơi thất vọng với bác rock4ever.

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Cá nhân em thì thấy thế này :
- Khi tham gia đấu giá, em xác định trước giá bid tối đa, tới giá đó rồi thì thôi không bid nữa, như thế thì dù chủ topic có làm trò khỉ, trò mèo, hay gì gì nữa thì cũng không có tác dụng.
- Khi tổ chức đấu giá, em không quan trọng lắm về " Giá trị - giá bid cuối cùng", vì đã đem đấu giá, đa phần là lỗ. Nếu không muốn lỗ, hãy để giá khởi điểm cao lên. Vậy là an toàn.

Chúc mọi người tham gia HHVN ngày càng vui vẻ.

P/S : thật sự là hơi thất vọng với bác rock4ever.

Mình cũng giống bạn, khi cảm thấy thích món hàng nào đó thì mình sẽ tham gia đấu giá. Khi đó mình sẽ xác định sẽ bỏ ra số tiền tối đa là bao nhiêu cho sản phẩm đó, khi mức giá đã vượt qua thì mình ngưng, không BID nữa.
Thật tình thời gian vừa qua, có 1 số nick mình cảm thấy khá thân thuộc mới thấy đây mà qua ngày hôm sau đã.... Dường như xu hướng này đang ngày càng gia tăng. Trước đây có thể chúng ta thấy lý do bị BAN nhiều nhất là "thắng đấu giá không nhận hàng", nhưng mà gần đây thì lý do đó thì ít đi, nhường chỗ cho lý do "đôn úp". Thật sự hụt hẫng :(

fellow

Mập dễ thương
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 bài viết rất hay và chân thật, đầy tình cảm... vì em biết rằng lúc đó bác đang say rịu =))
Đúng là thật thất vọng vì thấy các nick lâu năm lại chơi mấy trò xiếc khỉ nhảy nhót như vậy (chứ mấy cái nick mơi mới, em chả bao giờ đấu dù rằng mình cũng cần món đó), gần đây nhất, bác Hùng Rock4ever (tôi cứ nghĩ bác có chút ít nhiều máu metal!), tự nhiên mình lại đi nhiệt tình sms thông báo bác ấy biết vụ việc của bác Phương fellow??? Cũng có thấy bác Long DHL feedback confirm chất lượng dịch vụ của Hùng, ai dè... lại dùng 2 nick đôn nhau!
Mình tham gia đấu giá với 2 tinh thần, một là bid đưa đường, góp vui văn nghệ với các chủ topic quen thuộc, chỉ nhằm đưa topic lên đầu page (cam đoan các bài bid dạng này của em với giá chỉ = 1/10 giá trị đúng của SP). Hai là, bid bán sống bán chết để nhận được sản phẩm vì mình rất cần nó, tuyệt nhiên cái này chỉ áp dụng đối với các chủ thớt uy tín, nhiều người biết đến! (chỉ mong sao các anh mà tôi đang tin tưởng đừng làm tôi đứt gánh giữa đường :D)

Những mảng còn lại của Box Đấu Giá thì đủ trò lắm... bởi HHVN đang ngày một trở thành 4R kiếm cơm chính của nhiều người mà, 4R xấp xỉ 110k members, các bác cứ yên tâm SP của mình, có hao hụt chút cũng xem như giao lưu văn nghệ đi!
:D

hixx 2 cái tên đó là sao vậy bác Cof hay là bác cũng đang mượn rượu giải sầu thế hay là bác đang nghiền ngẫm The Art of War - Sabaton :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt