Kiến nghị: loại bỏ các nickname của nhân vật này khỏi môi trường mạng (hhvn)!

Các thớt khác của CoF
Status
Không mở trả lời sau này.

changcangica

NHẬP HỘI
:)
* Sao lại nhiều người không hiểu đoạn này nhỉ:

Gigaget die main ==> VNPT ĐN đổi cho mình 1 cái D-Link, nói ngắn gọn vậy chắc các bác biết!
** Nam Neo: Cậu biết gì về Cienco5 và vị trí công tác của anh NVĐ? Ai bảo bác ấy là "Tổng" giám đốc? (mà chuyện này ngoài lề, tôi ko nói thêm ở đây).
*** Bác mr.tranphuong/cugau/hangdocpro/changcangica...etc...: cảm ơn bác đã lên lớp, tính em luôn muốn học hỏi từ người lớn tuổi. Tuy nhiên, lý do vì sao trước đó tôi lại hay nhảy vào bid ủng hộ/ vài lời thân mật... đúng như bác nói vì ông Tiến kia là người lớn (cứ cho là lớn thật đi), gốc ĐN. Tuy nhiên, cái cách 2 bác phối hợp nhau trong các topic đấu giá của 2 người :) , cái cách ông Tiến kia "làm từ thiện" và tôi là người ăn mắm zòi, thâm tâm, suy nghĩ của tôi khác ngay. Còn vì sao sau khi "các" nick của ông ấy bị banned rồi tôi mới mở topic này: như tiêu chí tôi đã nói - đây là 1 topic tham khảo cho mọi người, tôi chẳng cần khiếu kiện khiếu nại gì cả, và mong muốn các bác chơi không đẹp lên bảng phong thần ngồi! À, bác bảo sao ông T kia alo mà tôi ko "DÁM" nghe?! Bác nghĩ sao vậy! Tôi không muốn nghe vì tôi "ko buồn" nghe, chắc bác hiểu, sau đó tôi nhận 1 tin sms của ông ấy nữa, nội dung dài lằng nhằng, chắc tôi "ko tiện" up cái tin đó lên đây, nhưng nói chung là nó hợm lắm ạ!

Tôi có 1 quan điểm trong cuộc sống,đó là trân trọng tình bạn,và đã là bạn bè thì tôi có thể đánh đổi tất cả những gì (trong phạm vi có thể)và cũng vì thế mà đối với bọn lừa thầy phản bạn,tôi ghét cay ghét đắng,và cậu là 1 trong số đó,cậu đừng lấy lý do này nọ để bào chữa cho những câu nói ngọt ngào với bác T cách đây không lâu,như anh em một nhà,để rồi bây giờ,sự ngọt ngào đó trở thành man trá một cách trần trụi và hèn hạ,đối với tôi hay đối với ai đó,khi đọc những dòng chữ do tay cậu text,không khỏi bất ngờ và rùng mình bởi sự trá ngụy trong từng lời ăn tiếng nói,mà chỉ cách đây vài hôm thôi,còn tỏ ra là anh em bè bạn,hay đó là cách cậu học được trong cuộc sống và trong công việc phục vụ trong KS mà cậu đã học và nghe lóm được ở các cuộc nhậu mà mấy ông sếp(có cả C5) đến nhậu ở chỗ cậu phục vụ?.Người như cậu mà đòi "để hỏi vị TGĐ xem tôi có đúng làm việc ở C5???
Nói tóm lại: Cậu đã tự lòi ra cái nhân cách mà chỉ những kẻ đổi mặt như đổi áo mới làm được.

changcangica

NHẬP HỘI
@: xin nhắc lại.Tôi không có nick mr tranphuong(hay là thấy giống tên rồi vơ đại??),các bác mod có thể minh chứng,kêỏ làm phiền đến người nào đó,thanks

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
tôi đã thân chinh đt tới từng anh em trên HHVN,ai cũng cho rằng cậu là người nhỏ tuổi,nhưng ăn nói hỗn hào,với rất nhiều người mà tôi không tiện nói ra,nhìn cái kiểu xấc xược của cậu thì chẳng ai mà nhịn được

Em thấy topic này càng lúc càng sa vào việc tranh cãi ko cần thiết, và cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Nhưng chỉ vì bác changcangica (đại diện cho một loạt nick hangdocpro, lenamtien, ylangnhang, liberty73, ... chăng ?) đã nói những lời trên mà em phải ráng đáp lại cho phải đạo :

1. Trên HHVN này, ngoài bác ra, thì hình như từ trước đến giờ em chưa từng gây thù chuốc oán, cũng như làm mất lòng bất kỳ ai cả. Đáng lẽ em cũng chẳng muốn dính líu gì đến bác cho mệt, nhưng có điều những hành động, hành vi của bác em thấy nó đã đi quá giới hạn nên mới phải lên tiếng.

2. Bác bảo trên HHVN này nhiều người bảo em nhỏ tuổi mà hỗn láo lắm ạ, vậy những người đó là ai, bác có thể kể tên ra thử dù chỉ một người được ko ? Cớ sao lại thêm cái câu "ko tiện nói ra" ở đây để úp úp mở mở làm gì, hay là chẳng có ai ở đây cả, chỉ là bác tự nghĩ ra thôi ? Em ko dám tự hào rằng mình là người tốt, chơi trên này đều được lòng tất cả mọi người, nhưng ít ra cũng tự mình biết được rằng có ko ít anh em trên HHVN quý mến mình vì cách mình làm ăn ra sao, đối xử với họ thế nào.

Nói chung, bác ghét em thì đã đành rồi, nhưng sao lại gieo tiếng ác cho em như vậy để làm gì chứ ? Thôi em cũng dừng bút đây, và xin phép ko có thêm lời nào dành cho bác nữa.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:)

** Nam Neo: Cậu biết gì về Cienco5 và vị trí công tác của anh NVĐ? Ai bảo bác ấy là "Tổng" giám đốc? (mà chuyện này ngoài lề, tôi ko nói thêm ở đây).

Nguyễn Văn Đông (chủ tịch CLB) hiện là Giám đốc Cienco5 Đà Nẵng

i'm sorry, tổng giám đốc cienco hiện ở Hà Nội . Đà nẵng chỉ có giám đốc thôi. bác đông quan hệ rộng quá, không ấy bác cũng thân quen lắm với bác ruột của em đó.

ngồi xem vượt ngục đọan hấp dẫn lại hết, lại nhiều chuyện rồi

+ đọc đã có vài lời thế thôi,

Vụ cái tai nghe, hẻm thấy nói gì em im vậy, vì có biết chi để mà nói đâu

vụ cái modem đúng là nực cười , cầm cái củ nát cảu vnpt rồi đỗ cho người đấu giá.

@ gửi bác COF: quan hệ xã hội ở Đà Nẵng bé nhỏ này bác ko là gì cả đâu, nên tốt nhất vẫn phải biết giữ mình , đừng nghỉ là gắn mồi câu cho vị giám đốc này, giám đốc nọ là mình cũng như là giám đốc ( cái câu này em chế lại của cái đám chơi võ lâm truyền kỳ hay nói thôi)

còn topics này giờ thành khu vực đã kích lẫn nhau rồi

người muốn mục đích của topic này chắc cũng đã được, người ko muốn cũng đã xong chuyện, chuyện đã xãy ra rồi

cuối cùng thì :
Tôi thì vẫn khuyên các bạn: Hãy trở thành người tiêu dùng thông minh mà :)
- ĐHV HHVN luôn đứng về phía các bạn.. That's all

DMM

GÂY DỰNG
chém, vì 1 hhvn ngày một trong sạch hơn !
9 xác:)),cứ phạm luật là chém,giang sơn dể đổi bản tính khó dời[-(,nếu là người tốt thì đâu bị ban 1 đống nick như thế,em đây cũng bị ban 1 lần,nhưng là do nóng tính cãi nhau chửi bậy thôi,chứ chưa bao giờ lừa ai,hay đôn up giá bao giờ cả,có chơi có chịu,ko khóc lóc,làm ra vẻ ta đây là người tốt lên giọng dạy đời,vì một Handheld trong sạch,ai có lổi cứ cho ra đảo=D>

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy topic này càng lúc càng sa vào việc tranh cãi ko cần thiết, và cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Nhưng chỉ vì bác changcangica (đại diện cho một loạt nick hangdocpro, lenamtien, ylangnhang, liberty73, ... chăng ?) đã nói những lời trên mà em phải ráng đáp lại cho phải đạo :

1. Trên HHVN này, ngoài bác ra, thì hình như từ trước đến giờ em chưa từng gây thù chuốc oán, cũng như làm mất lòng bất kỳ ai cả. Đáng lẽ em cũng chẳng muốn dính líu gì đến bác cho mệt, nhưng có điều những hành động, hành vi của bác em thấy nó đã đi quá giới hạn nên mới phải lên tiếng.

2. Bác bảo trên HHVN này nhiều người bảo em nhỏ tuổi mà hỗn láo lắm ạ, vậy những người đó là ai, bác có thể kể tên ra thử dù chỉ một người được ko ? Cớ sao lại thêm cái câu "ko tiện nói ra" ở đây để úp úp mở mở làm gì, hay là chẳng có ai ở đây cả, chỉ là bác tự nghĩ ra thôi ? Em ko dám tự hào rằng mình là người tốt, chơi trên này đều được lòng tất cả mọi người, nhưng ít ra cũng tự mình biết được rằng có ko ít anh em trên HHVN quý mến mình vì cách mình làm ăn ra sao, đối xử với họ thế nào.

Nói chung, bác ghét em thì đã đành rồi, nhưng sao lại gieo tiếng ác cho em như vậy để làm gì chứ ? Thôi em cũng dừng bút đây, và xin phép ko có thêm lời nào dành cho bác nữa.

Mình đã giao dịch với chú em Dicky này nhiều lần, confirm chú em này lịch sự, làm ăn uy tín, không giống như những gì bác changcangica nói. Theo mình để nhận xét về 1 con người bác changcangica phải trực tiếp tiếp xúc nhiều lần và đồng thời kết hợp nhiều ý kiến đánh giá của người khác thì mới công bằng và chính xác. Những nhận xét phiến diện có thể gây những tổn hại uy tín của người khác lâu dài.

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Văn chính là người, nick thì cũng vậy! Ai ra sao? xấu , tốt , đẹp thế nào mọi người tự đánh giá. Các cụ nói: " Chọn bạn mà chơi" . Quan điểm của em thì đây là chốn ảo nên ko muốn triệt thoái sân chơi của 1 ai đó, nhưng cũng muốn nhắc nhở tới một số bạn tham gia khu Mua Bán đừng vì 1 chút lợi mà coi thường cộng đồng.
Riêng em thì tự hào rằng cũng có 1 cơ số năm nắm box Mua Bán nên dám nói là biết gần hết các bác chơi trong khu vực này-thoáng 1 cái là biết ngay ai giả ai thật, các đòn ngón đc sử dụng ra sao, ntn..etc.. chỉ mong các bác hiểu hộ rằng "những người giữ lửa" ở khu vực này đều mong muốn xây dựng cho các bác 1 sân chơi ảo nhưng công bằng & uy tín. Việc ĐHV chúng em bảo vệ thành viên ntn? đến đâu chắc các bác cũng hiểu :)) Chỉ cần 1 lời cảm ơn của các bác là chúng em vui rồi, từ sau comment này của em hy vọng các bác tự nhìn lại mình và nắm tay xây dựng HHVN cũng chúng em nhé.
Tks mọi người!

@ Các Mods Mua Bán: Cứ để cho các bác có bức xức giãi bày cho hết tâm tư .... Sau đó vui lòng đóng chủ đề này lại sau 24h nữa.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
"Chọn bạn mà chơi", em tâm đắc câu này từ lâu rồi, nay bác nhắc lại, vẫn thích.

Nói nhiều thì mang tiếng là "kém hiểu biết", hay "không biết gì cũng nói linh tinh". Nhưng thực sự đã chơi với nhau, dù ít, dù nhiều...xong rồi lại mang nhau ra tổng xỉ vả thế này thì...hơi quá.

traibapchualuoc

MÁY HỎNG
Em theo dõi từ đầu đến giờ, đồng ý với câu của bạn " Sykes " . Chơi với nhau , buôn bán với nhau , bình thường mọi chuyện êm đẹp thì không sao , đụng chuyện lại lôi nhau ra , chán.

@ a T, a P : Mình càng lên thanh minh, càng được dịp cho người khác ném đá . Nên im thôi các anh à
@ COF & Dicky : Nếu các bạn tự cho mình trong sạch, là người tốt hòan tòan , các bạn thỏai mái chém. Còn nếu các bạn cũng thường thường như ai thi thôi đi các bạn à. Ai cũng có lúc xai lầm.đừng phán xét người khác.

@ All : Chúc các anh em diễn đàn HHVN luôn vui ve :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt