kimloi <-- Tên bán hàng lừa đảo

Các thớt khác của potterduc

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là em dại dột nhưng các bác nghĩ xem. Trước nay anh em bán hàng tòan tin nhau là chính -> khả năng bị lừa rất cao. Em thì xui xẻo lãnh đạn đầu tiên. Thôi lấy em là bài học để các bác cẩn thận nhé !

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
potterduc said:
Đúng là em dại dột nhưng các bác nghĩ xem. Trước nay anh em bán hàng tòan tin nhau là chính -> khả năng bị lừa rất cao. Em thì xui xẻo lãnh đạn đầu tiên. Thôi lấy em là bài học để các bác cẩn thận nhé !

--> Wat ?? Đã bun bán mà ko hề quen biết nhau thì mày lấy gì tin tuởng nguời ta hả mày ?? Trừ những người có tiếng buôn bán truớc giờ , uy tín thì có thể nghe đụoc .............bài học của mày chát quá đó.....Mày đã biết khả năng bị lừa là rất cao mà còn cố đâm đầu vào ............ =D>

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
voduy said:
Mình thấy việc chỉ để cho HHVN chính thức mới có quyền post bài trong mục mua bán là hợp lý. Anh em trong HHVN gặp nhau trong diễn đàn cũng do niềm đam mê Công nghệ. Kô thể để cho bọn thất học , lừa đảo vào đây ung dung bán hàng được.

Việc tổ chức các điểm giao dịch cũng rất hay...nếu cùng thành phố thì dễ rồi, cứ đến gặp nhau rồi trao đổi , trả giá....

Nếu xa thì người bán gửi hàng đến điểm giao dịch đó. người mua đến xem hàng và trả tiền, điểm giao dịch đương nhiên là đựơc tiền phần trăm rồi....bỏ ra trên 3 triệu rồi, thêm độ 100 ngìn tiền đảm bảo chắc anh em kô có vấn để gì đâu nhể.

Người mua cũng nên tự bảo vệ lấy mình, nếu nick lạ hoặc số bài post ít thì cần có biện fáp phòng thân....
Đợt trước em có lấy một con AP Netgear của anh HOANG LU HAN, nói thật là lúc đấy máu dùng WIFI qá nên liều mua, tiền gửi vào tài khoản trước rồi bác ý mới gửi hàng ra...Thực ra HOANG LU HAN là một cái nick khá qen thuộc nên em cũng ko sợ lắm :)

Vậy thì nên diễn đàn nên tạo thói quen add possitive trader cho những người đã từng bán hàng tử tế đứng đắn đi. Theo tớ nếu thực hiện dc thì sẽ là căn cứ chính xác nhất mỗi kh giao dịch trên diễn đàn.
E hèm, nhắc mới nhớ. Các bạn nào đã từng mua hàng của tớ thì cho xin cái possitive trader nào, hi`hi`...

voduy

GẮN KẾT
batigoltuan said:
Vậy thì nên diễn đàn nên tạo thói quen add possitive trader cho những người đã từng bán hàng tử tế đứng đắn đi. Theo tớ nếu thực hiện dc thì sẽ là căn cứ chính xác nhất mỗi kh giao dịch trên diễn đàn.
E hèm, nhắc mới nhớ. Các bạn nào đã từng mua hàng của tớ thì cho xin cái possitive trader nào, hi`hi`...

cho mình hỏi cái possitive traders có fải là TRADER RATING kô,mình được 1 rồi :D, batigoltuan van 0 kìa :D

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
potterduc said:
có cẩn thận thì cũng cẩn thận vừa thôi, không thì mấy bác buôn bán trên này đói hết:D

beo69

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nói chung là ngựa quen đường cũ. Sau này có bác nào giao dịch thấy ai có đặc điểm giống như bác Olympus miêu tả, giọng nói ngọng ngọng thì báo ngay cho bác ấy nhận dạng. Quân tử 10 năm trả thù không muộn. He he.

nguyenminh

GÂY DỰNG
Tớ có vài lời với bạn đã lừa khách hàng :
- Bạn đổi tất cả là 4 máy ĐT.
- Số IMEI máy bạn đang dùng hiện tại là : 3515350042184617
- Hiện chúng tôi đã biết bạn ở đâu, có một lời khuyên với bạn nên trả lại cái gì mà không đáng có của bạn.
- Đừng vì số tiền nhỏ như vậy trả giá cho những ngày còn lại buồn tẻ.

olympus

GÂY DỰNG
beo69 said:
Nói chung là ngựa quen đường cũ. Sau này có bác nào giao dịch thấy ai có đặc điểm giống như bác Olympus miêu tả, giọng nói ngọng ngọng thì báo ngay cho bác ấy nhận dạng. Quân tử 10 năm trả thù không muộn. He he.
* Hic các bác Mod & Admin thông cảm chiếu cố cho lift ban sớm. Bây giờ mới quay về nick Olympus. Các bác nhớ rõ cái giọng cà lăm thằng này nhé, nó có thể thay đổi số ĐT nhưng giọng nói của nó thì đừng hòng. Nếu nghi ngờ ai như vậy chắc các bac biết giúp em như thế nào rồi !
* Cũng lưu ý các bác thằng này em có nói chuyện với nó, thì nó hiểu biết về PPC đấy tuy nhiên không biết đến đâu. Em gần như chắc chắn thằng này tham gia diễn đàn 1 thời gian có điều với 1 cái nick thường dùng khác. Rất có thể là nick Hadex
* Từ lúc em post bài tố cáo thì nó có nhá máy cho em 1 lần --> mất dạy thế đấy ! Nó đang theo dõi sát diễn biến thảo luận đấy !
* Nhân tiện đây các bác nào có gọi phone cho thằng Phú này hỏi mua máy HP 4350 thì PM số ĐT gọi cho em nhé. PM vào nick Olympus nhé. Em sẽ check trực tiếp. Cám ơn các bác và mong các bác giúp em
* Cũng xin có vài lời với bác Phú. Cho dù là lý do gì thì bác đã vi phạm pháp luật khi lừa đảo chiếm đọat tài sản người khác. Tuy nhiên tôi mong bác nếu không muốn phiền phức không đáng thì liên lạc tôi. Sẽ có cách giải quyết êm đẹp hòa bình !!!

BaKien

GÂY DỰNG
nguyenminh said:
Tớ có vài lời với bạn đã lừa khách hàng :
- Bạn đổi tất cả là 4 máy ĐT.
- Số IMEI máy bạn đang dùng hiện tại là : 3515350042184617
- Hiện chúng tôi đã biết bạn ở đâu, có một lời khuyên với bạn nên trả lại cái gì mà không đáng có của bạn.
- Đừng vì số tiền nhỏ như vậy trả giá cho những ngày còn lại buồn tẻ.

Hoan hô bác nguyenminh, các bác tài quá. Thế mới biết trên HHVN có quá nhiều cao thủ chỉ khi nào thật cần thiết mới ra tay!

Tên Phú nào đó hãy nhanh tay tìm cách nào ổn thoả nhất để trả lại tiền cho người ta đi, nếu không thêm một bác nữa ra tay thì có khi lại là quá muộn đấy!

Mong mọi chuyện kết thúc có hậu và nhanh chóng.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nghĩ các bác nào muốn mua bán thì phải kèm theo địa chỉ nhà riêng, số đt nhà riêng, số đtdd ở chữ ký và phải là thành viên chính thức, trước khi mua thì đt confirm đúng là bác đó ở địa chỉ đó thì mới giao dịch.

@nguyenminh: bác lợi hại thật, bái phục bái phục, :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...