kimloi <-- Tên bán hàng lừa đảo

Các thớt khác của potterduc

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ZeroCool09 said:
các bác giành chút thời gian đọc chữ ký cuhiep rồi post tiếp nhé :D
Đọc thêm chữ ký của bác Nghiemhung ý, đảm bảo là... hết chịu nổi keke

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tình hình tiếp diễn ra răng các pác. EM tuy chưa được tham gia chính thức, đang tham chiếu thôi mà cũng sôi máu lắm rồi. Ai đời lại có người ăn ở thất đức thế không biết. Dưng mà em cũng góp tý ý kiến hình như bác nào đó dùng từ hơi bị quá gọi Ông kẹ kimloi là đồ thất học (xin đừng thế đừng thế các bác ơi, trước cách mạng tháng * hơn 90 % dân số ta là không biết mặt chữ), theo em nên gọi nó theo đúng tinh thần thượng võ của handheld là cẩu tặc. Nhiệt liệt hoan nghênh bác nguyenminh (đề nghị các bác mod phong tước hiệp sỹ cho pác ý ngay, xin tặng bác quả avatar biểu tượng của liv (thanh gươm và lá chắn đó bác)). tâm bình thế giới bình (em xin mạn phép nhắc lại chữ ký của bác ...)

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Mấy hôm vừa rồi đi Danang, không cập nhật được tin tức, giờ mới thấy lại cái sự việc này. Dù sao việc này BQL HHVN cũng có lỗi!

Hiện tại, theo cá nhân tôi đánh giá thì chắc khó mà lấy lại tiền, nếu kiểm tra được số điện thoại của kimloi thì còn có thể. Cái này không biết ai có khả năng giúp, xin PM cho người bị hại. Không nên public trên này!

Sự việc này cũng cho thấy là việc quản lý chặt chẽ box mua bán, áp dụng luật thép như đã bàn cách đây không lâu là nên làm. Thật tiếc là không được nhiều người ủng hộ và việc này lại xảy ra đúng lúc HHVN mở hoạt động box mua bán lại do quá nhiều người than phiền. Vì vậy, chắc chắn phải xem xét lại hoạt động của box mua bán. Đến lúc này, tôi thấy ngạc nhiên là đa số chỉ có các thành viên, người mua là có ý kiến, cực ít người bán có ý kiến. Trái ngược hẳn phần tranh luận trong việc quản lý chặt chẽ hơn box mua bán???

Vì quyền lợi đa số thành viên, tôi sẽ không xem xét lại các ý kiến của những cá nhân rao bán trên HHVN. Còn trước mắt, khi chưa có gì thay đổi, mong các bạn chú ý khi mua hàng trên Internet!

tcm_a1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chia buồn với bác. Bác bất cẩn quá, thui đó cũng là kinh nghiệm, hy vọng là tìm được thằng đó cho nó một trận.

Tại sao ko có ai tham gia định giá sp trong box mua bán cho anh em nhỉ, tất nhiên là thuận mua vừa bán nhưng cũng fải nằm trong một gh nào đó để người bán cũng ko thiệt mà người mua lại có lợi. Bác nào có khả năng hiểu biết về giá sp thì BQL HHVN nên đưa vào làm Mod box mua bán.

blueball1020

GÂY DỰNG
Bác nào chuẩn bị mua/bán máy thì cũng nên cẩn thận. Do anh em trên diễn đàn từ trước đến nay tin tưởng nhau nên sẽ có một vài tên lợi dụng điều này để làm láo (em vừ mua một con Palm gần 10t của một bác trong SG, bác đó gửi hàng ra cho em nghịch chán chê rồi mới nhắn số tài khoản để em gửi tiền vào). Nên em nghĩ ý kiến lập các điểm giao dịch trung gian có uy tín là rất hay, các bác gửi hàng đến đó cũng yên tâm mà các bác chuyển tiền cũng không bị đau tim.

------------------
Mới chia tay em O2 còi - nhẹ cả người
Vợ mới - phê lòi mắt.

olympus

GÂY DỰNG
* Hic nhiều khi thật uổng nhiều người được gọi là tầng lớp trí thức mà đi lừa đảo người khác !!! Bây giờ có thể họ ôm số tiền lừa đảo người khác thì sau này, họ bị chính người thân mình lừa đảo. Thế mới biết là QUẢ BÁO.
* Bây giờ mỗi khi các bác đi đâu làm gì mà tiếp xúc 1 người trí thức có giọng nói Cà Lăm thì vui lòng báo cho em biết. Em sẽ nhận mặt được hắn, cho dù là dùng Pháp luật hay thuê xã hội đen cũng được - miễn cho nó Bài Học. Nhưng nếu nó trả lại tiền trước khi em phát hiên ra nó thì sẵn sàng bỏ qua. Sẽ hậu tạ các bác xứng đáng! Thanks.

ZeroCool09

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vẫn chưa xong vụ này cơ à ? em tưởng đã dứt điểm lâu rồi. mà Olypus cũng không nên chụp mũ như thế, ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, thậm chí (hầu như) ai cũng có lúc xấu, nếu mình không tỉnh táo thì ăn đòn như chơi. Bàn cho vui nhé : vụ này nếu Olypus không tham rẻ thì đâu có chuyện gì xảy ra :D, nếu như Olypus chuyển khoản thì không nói nhưng bro lại giao tiền cho một người tên Phú (quan hệ như thế nào với người bán ???), sao Olypus không yêu cầu hàng phải được chuyển cho người tên Phú kia, giao tiền - nhận hàng ? Tôi ghét kiểu làm ăn chụp giật, gian dối nhưng cũng không đồng tình với những ai chỉ thấy cái sai của người khác mà không tự nhìn lại mình.
Vài lời góp ý, nếu có gì không phải thì bỏ qua nhé :)

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chào các bác
phải bình tĩnh chứ, trong một ngìn ngìn thằng mới có một thằng lừa đảo thôi. mà cái thằng lừa đảo đó nó lừa cả ngìn lần mới trúng một lần
suy ra khả năng bị lừa rất thấp.
hơn nữa trong một nhìn lần nó lừa được thì may ra có một làn bắt được nó nên bắt được nó phải làm thịt nó ngay haha(đùa tí)
các bác đưng làm cho mọi người trở nên tiêu cực quá
thế nhé

olympus

GÂY DỰNG
ZeroCool09 said:
vẫn chưa xong vụ này cơ à ? em tưởng đã dứt điểm lâu rồi. mà Olypus cũng không nên chụp mũ như thế, ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, thậm chí (hầu như) ai cũng có lúc xấu, nếu mình không tỉnh táo thì ăn đòn như chơi. Bàn cho vui nhé : vụ này nếu Olypus không tham rẻ thì đâu có chuyện gì xảy ra :D, nếu như Olypus chuyển khoản thì không nói nhưng bro lại giao tiền cho một người tên Phú (quan hệ như thế nào với người bán ???), sao Olypus không yêu cầu hàng phải được chuyển cho người tên Phú kia, giao tiền - nhận hàng ? Tôi ghét kiểu làm ăn chụp giật, gian dối nhưng cũng không đồng tình với những ai chỉ thấy cái sai của người khác mà không tự nhìn lại mình.
Vài lời góp ý, nếu có gì không phải thì bỏ qua nhé :)
*Trời đất bác hiểu nhầm ý tôi rồi. Tôi chỉ nói đến tên Phú đó chứ không chụp mũ ai hết. Ngay từ đầu tôi đã nói là dại dột tin người rồi đấy, đâu có biện hộ gì cho hành động của tôi !
* Thôi nói tóm lại các bác lưu ý dùm em. Phát hiện gì thì giúp em. Cám ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...