[TOÀN QUỐC] Kính chống ánh sáng xanh

Các thớt khác của bolide_001 Lịch sử giao dịch của bolide_001 (0)

bolide_001

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác,

Mắt em trc giờ rất ok, đến giờ đi đo mắt vẫn ổn 10/10 cả 2 mắt. Mà giờ có hiện tượng rất mỏi, mỏi cả 2 mắt, mỏi nên cả buổi ngày cũng dễ buồn ngủ. Đi khám thì bs khuyên nghỉ ngơi mắt, dùng ít máy tính và điện thoại lại. Cái này hơi khó với em, vì công việc hàng ngày em ngồi máy tính 10-12 tiếng, chưa kể điện thoại. Đợt này liên tục như vậy nên mắt mỏi kinh khủng, và bọng mắt nó to lên giống kiểu 2 con mắt muốn rơi ra ngoài.

Em tham khảo có kính chốnh ánh sáng xanh phòng ngừa đc phần nào tác hại của màn hình với mắt. Anh chị nào có kinh nghiệm và kiến thức về loại kính này: tác dụng và thương hiệu, nơi mua thì tư vấn giúp em với ạ.

Cảm ơn các anh.

Sent from my iPhone using Tapatalk

oranje

Snob
GẮN KẾT
Tác dụng của em nó được nói rõ lắm:

• Inspired by the iconic Original Wayfarer, the New Wayfarer is a modern take on a timeless classic. This model is one of Ray-Ban’s most-wanted acetate frames paired with non-prescription, enhanced clear lenses. In addition to eliminating glare and giving 100% UV protection, they feature a blue light filter designed to reduce risk of eye-strain from digital devices. So you’re covered in all light conditions. As with every pair of Ray-Ban, Everglasses combine iconic design with quality manufacturing and are finished with our logo.

mizzu198x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@bolide_001 điện thoại thì em hok rõ, nhưng máy tính thì em biết
em làm lập trình ngồi nhiều, trước em cũng dùng mac, asus rog, màn hình dell ngoài cũng mỏi lắm, nên em đổi wa dell xps/precision dùng ngon, giờ em cũng hok dùng màn ngoài nữa.
Màn bọn này nhìn nó nét & có bảo vệ mắt, lúc đầu thấy hơi vàng 1 chút sau cũng quen, màn ngoài chắc cũng có nhưng em hok tìm hiểu.
Hiện tại thì em thấy cả con G15 & Alienware của nó màn cũng thế bác ạh, dở cái là cuối năm ngoái em đổi từ precision lên xps 9710, precision nó hơi cục mịch, nhưng con xps mỏng manh wa, cuối năm chắc em đổi lại Alienware thôi, dùng gaming nó vẫn sướng nhất

ba dua

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@bolide_001 điện thoại thì em hok rõ, nhưng máy tính thì em biết
em làm lập trình ngồi nhiều, trước em cũng dùng mac, asus rog, màn hình dell ngoài cũng mỏi lắm, nên em đổi wa dell xps/precision dùng ngon, giờ em cũng hok dùng màn ngoài nữa.
Màn bọn này nhìn nó nét & có bảo vệ mắt, lúc đầu thấy hơi vàng 1 chút sau cũng quen, màn ngoài chắc cũng có nhưng em hok tìm hiểu.
Hiện tại thì em thấy cả con G15 & Alienware của nó màn cũng thế bác ạh, dở cái là cuối năm ngoái em đổi từ precision lên xps 9710, precision nó hơi cục mịch, nhưng con xps mỏng manh wa, cuối năm chắc em đổi lại Alienware thôi, dùng gaming nó vẫn sướng nhất
Em dùng precision , Thinkpad, xong qua màn ngoài full hd cảm giác mỏi lắm

Matrix.Neo

NHẬP HỘI
Chào các bác,

Mắt em trc giờ rất ok, đến giờ đi đo mắt vẫn ổn 10/10 cả 2 mắt. Mà giờ có hiện tượng rất mỏi, mỏi cả 2 mắt, mỏi nên cả buổi ngày cũng dễ buồn ngủ. Đi khám thì bs khuyên nghỉ ngơi mắt, dùng ít máy tính và điện thoại lại. Cái này hơi khó với em, vì công việc hàng ngày em ngồi máy tính 10-12 tiếng, chưa kể điện thoại. Đợt này liên tục như vậy nên mắt mỏi kinh khủng, và bọng mắt nó to lên giống kiểu 2 con mắt muốn rơi ra ngoài.

Em tham khảo có kính chốnh ánh sáng xanh phòng ngừa đc phần nào tác hại của màn hình với mắt. Anh chị nào có kinh nghiệm và kiến thức về loại kính này: tác dụng và thương hiệu, nơi mua thì tư vấn giúp em với ạ.

Cảm ơn các anh.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Em có vài lời khuyên đến bác:
Trước hết bác nên tập thói quen cho mắt nghỉ ngơi mỗi 30-60ph làm việc, có thể tham khảo trên google các bài mát xa cho mắt.
Tiếp đó bác bổ sung thực phẩm chức năng tốt cho mắt như Omega3, Lutein...
Cuối cùng là về kính, nếu tài chính bác tốt + muốn đầu tư thì nên kiếm 1 gọng kính nào bác thích rồi lắp tròng của hãng Zeiss hoặc Essilor. Mỗi hãng lại có vài dòng về chống ánh sáng xanh, bác có thể qua cửa hàng sẽ được tư vấn. Giúp bác luôn hệ thống phân phối của 2 hãng này.
https://www.zeiss.com/vision-care/int/search/find-an-eye-care-professional-near-you.html
https://www.essilor.vn/mang-luoi-cua-hang-dai-ly#/

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
1 Kính & Phụ kiện thời trang 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt